Hebu tuviinamishe vichwa vyetu sasa kwa maombi. Huku vichwa vyetu na mioyo yetu imeinamishwa mbele za Mungu, na nashangani wangapi walio humu ndani wenye haja ambayo wangemtaka Mungu aikumbuke kwa kuinua tu mikono yenu. Sasa shikilia haja yako moyoni mwako sasa tunapoomba. Bwana Yesu, ewe che che, chemichemi chemichemi isiyokauka ya uzima, tiririkia ndani yetu leo Bwana, na kututakase na kutuamini kote na dhambi yote, tupate kusimama katika uwepo wako sasa, tukijua ya kwamba kuna haja miongoni mwetu ambazo tunajua ya kwamba sisi ni wenye dhambi na hatu- hatustahili baraka yoyote, lakini basi tunapowazia kuhusu yeye aliyekuja na kuzichukua dhambi zetu, basi wakati damu yake ipo Sio, sio sisi ka, katika uwepo wa Mungu ni yeye, blood sauti, blood yetu tu kupitia katika damu yake. Damu yake inanena, e, Mungu, basi itakasa mioyo yetu thambi, na dhambi na kutukuamini, tupe haja za mioyo yetu, kwa kuwa kweli tuna shauku hizi za kukutumikia katika hali hizi za unyonge na mateso na mambo ya ulimwengu tunayoletewa wakati mwingine, eh, kutukamilisha. Tumeambiwa hayo na kwamba, eh, yeye alisema msione kuwa ni ajabu kwamba majaribu haya huwajia, yote hutenda kazi tu kwa manufaa yetu na kwa kutukamilisha na kutuleta mpaka mahali hapo majangwa haya makubwa ya uzoevu ambamo wenye haki hufanywa watakatifu. Tunakushukuru uh, wewe kwa ujuzi huu Bwana, hatungethubutu hatungetaka kutenda lolote kinyume cha mapenzi yako, bali tunaomba Baba ya kwamba katika hili tutaletwa karibu na wewe na wakati mizigo inakuwa mizito sana, hatuwezi kuendelea mbele tena, ndipo tunainua mikono yetu na kumlilia Baba yetu, asikia kutoka mbinguni. Bwana, tupone, tupe afya kwa ajili ya ufalme wa Mungu katika neno lako asubuhi ya leo. Bwana, neno lako ni kweli, nasi tunakutanika hapa sasa kanisani Tunawaombea ndugu Nefu na ndugu Kaps na ndugu Collins na wahudumu wengine wote na, na, na wadhamini mashemazi, na wafuasi wote na wageni malangoni mwetu. Hebu na hii siku ambayo tutaikumbuka kwa muda mrefu kwa ajili ya uwepo wako, tuko hapo chini ya matumaini makuu asubuhi yeleo Bwana. Kwa tangazo la muda kidogo sana tumekutanishwa, tunaona ya kwamba ni kwa kusudi fulani. Hebu, na kusudi lako litimizwe Bwana, kwa kuwa tunaomba katika jina lake Yesu, tunapojitoa wenyewe. Amin. Ni heshima sana kuwa hapa na kukutanika pamoja na kanisa hili lilojaa watu. Sikuwa nitarajia ku kuwa hata mtu mmoja asubuhi ya leo, kwa kuwa hata mimi sikujua nitakuwa hapa. Tumekuja hivi punde kutoka Philadelphia, na hivyo nilikuja nikitarajia kwenda Arizona upesi sana kwa akufanya ibada ya mazishi ya rafiki yangu Kapteni Jimmy Mosley, kijana wa thamani sana na mcha Mungu niliyemwongoza kwa Kristo si muda mrefu uliopita. Wale ndugu watatu wa Mosley, na mmoja wao alianguka kisha kwa ndege hivi majuzi, akava hapo hapo, alilala motoni masaa kumi kabla hawajamfikia. Kwa hivyo aliwaacha, ana umri wa miaka ishirini na, na minane mkewe ishirini na sita na amewaacha watoto watatu; wa kwanza ana miaka saba. Huzuni mno na walivyomleta mle, basi iliwapasa kum, kumzika siku iliyofuata. Kwa hiyo mimi tu mimi sikuweza kwenda nami, niliandika tu ama nikatuma habari kwa simu, yale ningesema ama yale ningalisema kwenye mazishi ya ndugu Mosli baadhi ya mambo haya hatuwezi kuyafahamu mbali. Hata hivyo yeye hufanya kila kitu kitendeke barabara kabisa. Tuko hapa katika utumishi wa Bwana asubuhi ya leo, tukijua ya ya, ya kwamba tunamwamini Mungu, ya kwamba tunaamini kwamba atafanya kila kitu sawa kabisa, haidhuru ni nini na jinsi itakavyokuwa. Tunajua sharti uh, iwe na manufaa. Yeye aliahidi hivyo, haina budi kuwa hivyo. Wakati mwingine hatuwezi kufahamu hilo huwa ngumu sana wakati mwingine. Hata hivyo, tunajua kwamba ni kweli, maana Biblia inasema ni kweli, na Biblia kwetu ni Mungu katika andiko. Sasa hatuna budi kuweka imani yetu mahali fulani, na kama kama mimi mmoja wetu maishani halijaribu kujifanikisha maishani, hata akawa zaidi ya milionea mara nyingi, lakini tutafanyaje na hayo hatuna budi kufika mwishoni mwa safari yetu but, but na, na ina faida gani kwetu wakati huo? Unaona, na pesa ni ni hati ni kitu cha kubadilishana, lakini huwezi kuibadilisha kuibadilisha kwa uzima. Mungu ndiye pekee aliye na uzima, kwa hiyo tu tunatambua ya kwamba tuko hapa katika hali ya kivuli, na mradi tu kuna kivuli, lazima kuwe na kilicho halisi. Haiwezekani kuwepo na kivuli pasipo kuwepo kilicho halisi, waona? Kwa maana kivuli hufanyizwa na kitu halisi. Kwa mfano, kama ulikuwa na negative ya picha ya kitu fulani, sharti pawe na kitu mahali fulani ama kuguza, uh, nuru kuguza hiyo lenzi, ama hapata kuwepo na, na negative yoyote. Kwa hiyo tunapoona ya kwamba maisha yetu hapa ni kivuli, na tukijua kwamba tuko katika mfano wa uhai fulani mahali fulani Hivyo basi tunajua ya kwamba kuna kitu halisi mahali fulani ambacho hiyo nuru imekiguza. Nayo inarudisha mng'ao wake hapa duniani, nasi ni mng'ao huo tu. Kile kitu kilicho halisi kiko mahali fulani. Kama hivyo sivyo, mimi ni mtu aliyedanganyika sana ulimwenguni, nimetumia maisha yangu bure. No, bali najua yakini kwamba kiko naona, na hiyo ndiyo sababu tuko hapa. Napoona nyinyi watu mkija humu kutoka kila mahali nchini kwa tangazo la ghafla, na wakati mwingine ni kwa kutania tu, basi nanifanya nisikie duni sana, inapokuja katika mkutano kama huu, ni kuazia ya kwamba najua watu hapa wamesafiri kwa mamia ya maili wapate tu kuwa hapa kwa ajili ya dakika chache za ibada kuketi hapa tu mwanamke fulani alitoa ali matamshi, akaja hivi majuzi akasema, nionyeshe mahali mtu huyu alipotembea, kisha nitatembea nyuma yake, hadini akasema nitapata afya. Sasa watu wanakuamini hivyo, nawe ni mwakilishi wa Kristo, basi tufanyeje? Yatupasa tujihadari sana, kwa sababu hujiangamizi tu kwa makosa, unawaangamiza wengine wanaokufuata kwa hiyo sijui ndebu lolote ama chochote kile, nikupeleke huko. Kuna jambo moja tu naloliamini yavuwate nayo kwambia, kwa sababu ninaamini Biblia, hilo ni neno but la Mungu. Mambo mengine hushindwa mimi, yeye ni uzima, yeye ni neno sasa najua ya kwamba ninyi inapokuja hapa mimi wachelewesha sana. Nilimuomba Mungu nilipojisikia kama nataka kuja hapa leo. Nimekuwa na mahojiano mengi nasimu, na simu na kadhalika. Ilinipasa kukutana na baadhi yao asubuhi ya leo, nami nikasema vema, ndugu Nevo hapana shaka ataniomba nizungumze. Hiyo ilikuwa Ijumaa, nami nikasema ndugu Nevo huenda akaniomba akuzungumza na nitakapofanya hivyo ndipo naomba Mungu. Kuna joto sana, imekuwa joto sana, na yeye amekuwa mwema akatutumia mvua na kukatiza joto lilozidi sana na kutupa asubuhi njema. Asubuhi hii naomba ya kwamba wema wake utamtiririkia kila mmoja wenu, hata mtakumbuka daima kuwa mlikuwa hapa asubuhi hii. Neema yake na baraka zake ziwe juu yenu. Usiku wa jana nilimtembelea rafiki aliye mgonjwa, ndugu Bill Dauch. Simuoni humu asubuhi ya leo, Sijui kwa nini mimi. Lo, huyu hapa. Naam, nami nilikuwa nikiwazia mzee wa miaka tisini na moja na angali anatembea kishujao humu, humu nchini kuvuka majangwa na kuvuka milima yenye theluji na barabara zenye kuteleza. Si lazima afanye hivyo. Mungu amekuwa mwema kwake, si lazima afanye hivyo. Angekaa nyumbani na watumishi wampepee kama angalitaka lakini jambo fulani limpata mbili. Dauch alizaliwa mara ya pili, na hiyo ilipotukia, kitu fulani kikaingia moyoni mwake hata ikawa kusudi yeah, lake la kuishi ni kuhudhuria ibada hizi. Kisha kama nitakuwa mnenaji wa Mungu, je, nikalimdanganya rafiki? Afadhali nife basi. Hebu nimwambie hasa iliyo kweli kutoka biblia hii ka, hilo ndilo neno la Mungu, linarudia tu aliyosema yeye Now, to... sasa nataka kusoma kidogo Biblia we... na kabla hatujasoma need... ningetaka kusema ya kwamba need... naamini na, usiku wa leo ni usiku wa ushirika. Nanyi, mnao mnaotoka mahali hapa bila shaka, hawa watu wengine labda watarudi makwao maana hawana budi kwenda kazini. Ninyi mnaotoka mahali hapa katika kusanyiko hili kumbukeni, ndugu watawahudumia ushirika wa usiku huu. Now, sasa inangojea wito wa mwisho kwenda Afrika awange, awange nikubalia niende kama mishonari. Kwa hiyo njia pekee inayoweza kwenda huko, ninakwenda Kenya, Uganda na Tanganyika, njia pekee inayoweza kwenda huko. Kwanza makanisa hayata kuruhusu kuingia, maana wao wanataka nihubiri jambo fulani upande huu na upande ule kule Afrika nami sitaenda huko hivyo, nisingekuwa mnafiki wa kutosha kufanya hivyo. Kwa hiyo aidha niwaambie la, Bwana, nitahubiri yale tu Mungu anaweka moyoni mwangu na hayo tu, waona, nami nina hakika hayatakuwa yale wanayojaribu kunifanya nifundishe, kwa hiyo ubatizo wa utatu na kadhalika namna hiyo, na kubishana nao la. Lakini nimealikwa kwenye mkutano mkubwa na ndugu Mboze Verge... ye yuko karibu sana kuona nuru ya yale tunayoamini. Kwa hiyo nimeombwa niende kule ka, kana kwamba nakwenda katika ziara ya kuwinda wakini, ruhusu niingie kama kwenda kuwinda. Kama nikimpata mtu kusema wangalinipeleka nikawinde, ndipo nitakapoingia kule. Daktari, daktari aliyeko kwenye ubalozi na rafiki yangu kutoka Chicago, Chicago. See, na mara nitakapoingia yeah, kule yeye yeah, atasema <laughs> vema huyu hapa yeah, ndio Branham huku, hebu natufanye mkutano. So, kwa hiyo baada ya kufika huko, balozi hauwezi kunikataza. If kama wao hivyo, wao wanajaribu kushughulikia jambo hilo sasa. So, kwa hiyo na sadiki ya kwamba kama ni mapenzi ya Mungu itakuwa hivyo. Mauna, hili hili, hili limekabidhiwa kwake kama sivyo, basi nitawajulisha. Nataka yakiwa ni mapenzi ya Mungu, basi nataka kuhubiri juu ya zile baragumu saba na hiyo itakuwa ibada ya kama siku nane. Nasi hatutakuwa hapa masikanini, labda tutajaribu kupata ukumbi fulani hapa. Sasa sikufikiria juu ya ukumbi huu mpya unaojengwa hapa; ni mahali pale hasa nilipomwona Yesu mara ya kwanza katika ono. Sasa ni ukumbi huo umejengwa juu ya mahali papo hapo nilipo. Nilikwenda pale hivi majuzi kuangalia, nilipotazama na kumwona yeye akiangalia upande wa mashariki. Mnakumbuka mme nisikia nikisimulia hayo. Nilipokuwa kule nikimwombea baba yangu, nikiwa nikiwa kijana mdogo, mhubiri kijana tu, hapo ndipo nilipomwona yeye. Amepiga hatua, nikimtazama yeye, kichwa chake kiliangalia kando ya pale nilipokuwa. Niliendelea kutembea nikikohoa katika uwanja wa majani, nami nikaendelea kuangalia, na yeye ye, hakugeuka. Jina lake Yesu, na yeye aligeuka, akanua mikono yake, na hayo tu ndiyo niliyokumbuka mpaka mapambazuko. Hivyo nikatoka huko uwanjani karibu mapambazuko. Kwa hiyo basi, labda Bwana atanuruhusu kuhubiria mle hizo mbaragumu popote pale, mapenzi ya Mungu yakatendeke. Fungueni Biblia zenu sasa katika Isaya hamsini, sura ya hamsini na tatu ya Isaya. Sasa tunasadiki ya kwamba Mungu atabariki jitihada zetu daibu za kutanika pamoja asubuhi ya leo. Tumetoka Philadelphia hivi punde ambako nilikuwa kwenye mkutano wa wafanyi biashara wa Kristo wa Injili yote kusikiliza shuhuda zao mbalimbali mbali na kadhalika kule. Kisha nami nilipokuwa nikija mbili Paul pamoja nami na Rebeka na msichana mdogo wa Collins Kitoto Betty Collins naye mbili anapenda kulala sana na Becky ni zaidi. Na kwa hiyo mimi, mimi na Betty tulikuwa tukizungumza naye, alikuwa ameketi kule nyuma pamoja na Becky katika kiti cha nyuma, nani nikaona kitu fulani kikitendeka barabarani, nilipoona kitu fulani kikanijia na yebeti kama yuko hapa aliona kwamba nilinyamaza, nikaanza kuandika jambo fulani. Hapo ndipo nilipopata somo hili la asubuhi hii. Sasa hebu natusimame kwa miguu yetu, kama sisi sasa sisi husimama kwa kuliheshimu neno la Mungu, ninaposoma Isaya sura ya hamsini na tatu. Ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta? Na mkono wa Bwana umefunuliwa nani? Tazama kwanza, ni swali. Maana alikuwa mbele zake kama mche mororo na kama mzizi katika nchi kafu. Yeye hana umbo wala uzuri him, na tumwonapo no hana uzuri hata tumtamani. Alidharauliwa na kukataliwa na wanadamu, mtu wa huzuni nyingi, ajuaye sikitiko, na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao, alidharauliwa, wala hatukumuhesabu kuwa kitu. Hakika ameyachukua masikitiko yetu, naye amejitwika huzuni zetu, lakini tulimdhania ya kwamba ame, amepigwa, amepigwa na Mungu na kuteswa mbali alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu. Adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake tumepona sisi. Sote kama kondoo tumepotea, kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe, na Bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote. Alionewa na akuteswa wala hakufunua kinywa chake, kama mwana kondoo apelekwaye machinjioni, na kama vile kondoo anyamazavyo mbele yao wakatao manyoya yake, naam, hakufunua kinywa chake. Aliondolewa ngerezani na ukumuni, na maisha yake nani atakayesimulia? Maana amekatiliwa mbali na nchi ya walio hai, alipigwa kwa sababu ya makosa ya watu wa wangu wakamfanyia kaburi pamoja na wabaya na pamoja na matajiri katika kufa kwake, ingawa hakutenda jeuri wala hapakuwa na hila kinywani mwake. Lakini Bwana aliridhika kumchumbua yeye, amehuzunishwa atakapofanya nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi, naye atauona uzao wake, ataishi siku nyingi, na mapenzi ya Bwana yatafanikiwa mkononi mwake. Ataona mazao ya taabu ya nafsi yake na kuridhika. Kwa maarifa yake atawafanya watumishi wengi wenye haki kuhesabiwa haki wengi, naye atayachukua uovu wao. Kwa hiyo nitamgawia sehemu pamoja na wakuu, naye ata atagawanya nyara pamoja na walio hodari, kwa sababu amemwaga nafsi yake hata kufa, kisha akahesabiwa pamoja na hao wakosao, walakini alichukua dhambi za watu and wengi, and wengi, na kuwaombea wakosaji. Baba Mungu, neno lako ni taa nuru ambayo huangaza njia ya kila mwamini kumwingiza katika uwepo wa Mungu inapotupeleka kama taa mkononi mwetu, haujatoa ya kutosha, hatupate kuona mwisho tangu mwanzo, na ila mimi hutembea kwa imani, lakini kama mtu anavyotembea katika msitu wenye ngiza usiku, na hapo ndipo tulipo. Taa anayoshikilia humwongoza tu hatua kwa hatua, lakini ni hiyo njia ingawa inaelekea juu. Tembea tu na hiyo nuru. Tujalie ile nuru ili angazie neno leo kutuongoza hatua moja zaidi kuendea ufalme wa Mungu, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Ketini. The subject that I feel to speak, somo linalojisikia kuzungumza kwa makutano ma leo ni kile kipeo, laweza kuonekana jambo la kushangaza kutulia maanani kusomwa kwa kwa andiko kama hili la la mojawapo ya matukio ya Biblia ya machumbuko sana Bible, na ya mauaji sana, that when the Bible says that ambapo Biblia inasema kwamba huyu mtumishi mkamilifu aliyeteswa na akashubuliwa na kuraruliwa, na hata hivyo kutoa somo hapo kama kipeo ajabu sana. Lakini mimi mawazo yangu yanawazia asubuhi hii tunaporudi nyuma, mimi nafanya hivyo kwa miaka michache, nilialikwa kwenda Forest Lawn kule California, California upande wa juu wa Los Angeles. Kusudi langu la angula, kwanza kwenda huko ilikuwa kuzuru ka, kaburi lala la, Aimee Semple McPherson, mwanzilishi wa shirika la Four Square. Nami ni kazuru kaburi lake nami, ingawa si sikubaliani si, si na mwanamke huyo kama muhudumu. Hata hivyo mimi moyoni mwangu ninampenda na kumheshimu kwa kwa ajili ya yale aliyoshindania katika ile, ile the saa the ya mateso na mambo um, aliyopitia katika katika wakati wake hapa duniani, alafu kwa ajili ya mwanawe mpenzi aliyerafiki msiri wangu Rob MacPherson, na kundi la wahudumu tukaenda kule nao, hatukupata wakati wa kuingia kuingia mahali wachome hapo maiti na kuiweka ile ile miili katika ki, kijisanduku kidogo ukutani, na huko wana vitu vya maana sana, kama ile meza ya Bwana ya mwisho. Nako kunangazwa na nuru halisi ya jua, na wana wana dirisha linalowapa, wanapoingia kuna nuru, kisha wanapoanza kuzungumza. Giza linaanza kuingia na baada ya kitambo kidogo, mahali pote panakuwa giza, ndipo watu wanaondoka, nao wana hiyo meza ya Bwana na yule mwanamke aliyekuwa na hiyo siri ya jinsi ya kufua kioo hiki kukiingiza mahali hapa hata kuchora hizi picha. Kumbe ili ilipitia katika ukoo mmoja tangu miaka mingi iliyopita, na ujuzi huo walipewa tu watoto na wa mwisho alikuwa mwanamke, na walikuwa wakichora picha hii. Na walipoanza eh, kukivinyanga na kukichoma moto kile eh, kile kioo kukikausha, cha Yuda Iskarioti kikapasuka hiyo basi, wakajaribu tena nacho, kikapasuka tena, na yakasema labda bwana wetu hata picha ya adui wake iwe karibu naye. Kisha akasema kama kikipasuka tena, hatutaimaliza picha, lakini hakikupasuka wakati huo. Alafu bila shaka, hilo lilikuwa jambo la kushangaza na jinsi jambo kama hilo lingetendeka lakini basi, moja ya mambo muhimu yanayonivutia katika forest loan ilikuwa ya Michael Angelo, ile sanamu kubwa iliyochongwa, ile ile sanamu ya Musa. Hiyo ni nakala yake, bila shaka si ile ya kwanza, lakini ilikuwa ni ni kipeo kikuu, na niliposimama nitaiangalia mimi mimi niliipenda kitu kinachoonekana kama kwamba ni eh, kinawakilisha kina jambo fulani. Napenda sana sanaa, naamini na Mungu yumo katika sanaa, naamini Mungu yumo katika muziki, naamini Mungu yumo katika yu maumbile. Mungu yupo kila mahali, na chochote kilicho kinyume cha asili ni upotovu. Mungu yumo katika dansi, si aina ya dansi mnayocheza hapa lakini, wakati wana wa na mbindi za Mungu wamo katika roho wa Mungu mwaona, huko ndiko kucheza dansi. Lakini kama hivyo ni lazimu kushindana nayo hata saa nane usiku wa kuamkia leo juu kule kinjiani, hiyo ndiyo upotovu wake. Lakini katika kile kipeo ambacho maitwa Lenchelo alikuwa alikuwa ametengeneza ili ilimgharimu kitu fulani kufanya hivyo. Huyo yeye alikuwa mtu mashuhuri, nayo ilimgharimu sehemu kubwa ya maisha yake, kwa sababu alitumia miaka mingi mingi sana akiichonga. Chukua tujiwe na la, la marmarin na kuendelea kulichonga na kuona ni mtu huyo tu, fundi wa kuchora mawe aliye na yale akilini mwake anayotaka kufanya ndiye ndiye pekee weza kumwendea na kumwambia kwa nini unachonga chonga huo mwamba? Kwa mgeni asiyejua kilicho moyoni mwake ni upuzi, bali kwa mtu huyo mchongaji mwenyewe ana- ana picha akilini mwake ya kile anachojaribu kutengeneza, naye anajaribu kufanyiza mind, kilicho akilini mwake katika mfano wa wa sanamu ya ukumbusho. Na hiyo ndiyo sababu anaichimbua toka miambani na kufanya hivi. Shati uanzie mwanzoni na shati ufuate kielelezo. Waona, huwezi kuchukua kipande kidogo, uh, kwanza tutaitengeneza hivi. La, naamini la, hanabudi kupata kielelezo halisi na akilini mwake ana kielelezo hicho, naye hawezi kubadili kielelezo hicho. Sasa ili kufanya hivi, ilimpasa kuchora akilini mwake, kwa sababu hatuna picha halisi za Musa, bali ilimpasa kupata taswira akilini mwake ya jinsi Musa alivyokuwa hasa. Sasa fundi halisi wa kuchonga ana uvuvio kama alivyo shairi ama mwimbaji yeyote wa kweli mwanamziki, ama yeyote yule, yote yaliyo halisi hayana budi kuja kwa uvuvio. Michelangelo hana budi, alipata uvuvio wa jinsi Musa alivyokuwa, naye akashika akilini mwake jinsi Musa alivyokuwa kwa so hiyo, akaanza kazi kwa kipande hiki kikubwa cha marmari kukikata kulingana na ule mfano na kukichonga kukisugua, hata akafikia ile picha halisi ya kile kilichopaswa kuwa akilini mwake. Kisha alipoikamilisha yote, na kila mahali pamesuguliwa na macho sawa kabisa, na kila unywele na ndevu zote jinsi zilivyokuwa, alisimama kando akaiangalia na anawazia ile ile miaka mingi mingi sana ya kazi ngumu na jinsi ilimpasa kushikilia picha ile man, wakati wote akilini mwake ya yale angefanya, nafikiria tu picha hiyo akilini now mwake kwa miaka mingi sana kuifanya ionekane jinsi, jinsi ilivyokuwa hasa alipata part, hiyo picha kwanza and na jinsi, jinsi ilivyompasa kufanya kazi kwa picha hiyo akichongachonga na kutengeneza na alipoikamilisha kabisa, hata ikawa kamili hasa, alisimama akaiangalia alipoimaliza asubuhi hiyo, huku ameshika nyundo, so alivuviwa far. sana alipoiangalia, kwa kuwa picha ya moyo wake ilikuwa imesimama mbele yake ikiwa katika hali halisi ile alichokuwa ameona, na yale mawazo yake juu ya sura ya Musa kilikuwa kimesimama mbele yake, kile alichokuwa nacho moyoni mwake miaka hii yote ya kazi ngumu na masaa kadha ya huzuni na dhiki, na watu wa lawama na kila kitu. Lakini hata hivyo yeye alidumu tu na lile ono, hata ilipotimizwa na wakati lilipokwisha timizwa, alisimama kando, huku ameshika nyundo, nyundo ya mchoraji mkononi mwake, naye akaiangalia hiyo sanamu, na uvuvio wa ile taswira ambayo alikuwa ameiona ya jinsi ya kutenda hayo ikamvuvia sana hata yeye, uvuvio ukamshika sana hata hakuweza kujizuia, na akaipiga gotini na kusema tena na sasa kuna wa katika hiyo sanamu mashuhuri gotini, kwenye goti la kuume. Mahali hapo niyapata inji sita, juu kidogo ya goti, niliingiza mkono wangu pale kina chake hivi, baada ya kutumia wakati wowote wa miaka kadhaa wakada kuitengeneza hii, alafu kwa, kwa ushawishi wa kuona kile alichokuwa ameona moyoni mwake na katika ile picha kimetimizwa na alichotaka sana kuona kimekamilishwa. Na wakati kilipokamilishwa, alivuviwa sana nayo hata, hata akafikiri kipeo chake kinapaswa kumzungumzia naye, akakipiga mguuni na kupaza sauti, nena nayo, ikapata waa, hiyo sanamu ikapata waa kwangu mimi ilowaa, ilo, ilo ifanya kuwa kipeo sasa. Labda kwa kwa akili inayoweza kuwazia vinginevyo, unafikiri hilo ili haribu la, kwangu mimi liliifanya jinsi ilivyokuwa hiyo hiyo, kwa maana baada ya miaka mingi sana ya kazi ya ustadi, uchovu na uvuvio na kadhalika, katika kuitengeneza jitihada zake zilikuwa zimedhibitisha hazikuwa za bure. E, ilikuwa kamilifu, na hiyo ndiyo sababu yeye alipaza sauti nena ameona mbele yake ya kwamba alikuwa alikuwa amefaulu kutimiza picha iliyokuwa akilini mwake iyo. Kwa hiyo kwa ufufio alifanya jambo fulani bila kufikiria, lisilo la kawaida, alipiga na kusema kwa sauti kuu nina waona, hangalifanya hivyo kama angefikiri, lakini hakufikiri. Ilikuwa uvuvio wa kuona kile kilichokuwa moyoni mwake kimekaa pale kikamilifu mbele zake, jitihada zake na uchovu wake night, kazi za usiku na kutengwa na ulimwengu kwa siku kadhaa the, na labda anakula the sambusa the moja the the, na kuisugua kisha anarudi na sasa hivyo sivyo ilivyokuwa. Sasa haina budi kuwa hivi na kuisugua, ndipo alipoiona imekamilika kabisa, ndipo akaiona katika hali yake halisi. Ile negative ya kile kilichokuwa akilini mwake kilikuwa kimekuwa halisi, kikawa kitu dhahiri ikampia ghafla, na ilikuwa halisi mno, hata akawa anabudi kusema kwa sauti kuu, nina kwangu mimi. Ilikuwa kurudishwa kwa sura, ilikuwa ilikuwa ni sifa ya kazi yake, kwamba kazi yake ilimuvia sana, hata hakuweza kujizuia kuipiga na kusema, nina nisimama hapo nikaangalia sanamu hiyo nikawazia juu ya masaa ambayo mtu huyo alikuwa okay, hana budi aliyatumia katika kuitengeneza. Nao wakasema ilikuwa miaka mingapi, lakini ilikuwa ilikuwa kurudishwa kwa sura iliyokuwa aslini mwake kwa sababu his, uh, ilikuwa uh, msaada uh, kwa uh, kwa sanaa yake uh, mashuhuri, kazi yake kuu aliyokuwa akifanya uh, na hatimaye alipofaulu ilikuwa kazi kubwa sana. Sasa hebu tugeuze ukurasa wa Michelangelo kisha tukifunga kitabu. Let's open another book. Na hebu oh, tukifungua kitabu kingine oh. Na tusome habari za fundi mchoraji mkuu mwenyezi ambaye, kabla ya ulimwengu hauja kuwepo, na kabla ya misingi haijawekwa yale aliyotaka mwenyewe yalikuwa mawazoni mwake. Alitaka e, kumfanya mtu katika mfano wake. Alitaka kutengeneza kitu uh, halisi cha kile kilichokuwa ono kwake kile kilichokuwa ma, ma, mawazoni mwake. Sasa kwa Mikelenchele, hicho kilikuwa sifa ya wazo lake naye Mungu alitaka kumfanya mtu kwa mfano wake, yule mchongaji mkuu, na yeye akaanza kumtengeneza. Basi tunaona yeye alipoanza kutoa kutoka kwa vitu vinavyoonekana, cha kwanza labda vilikuwa samaki, halafu ndege, na halafu viumbe vitambaavyo juu ya uso wa nchi na vitu vingine yeye alivyoleta, lakini hatimaye alipokuwa akiatamia, akiwa muumba, yeye alikuwa hakuwa kama mwanadamu. Sasa, fundi mchongaji ambaye hana budi kuchukua kitu ambacho tayari kimeumbwa kutengenezea sanamu. Yeye alikuwa fundi mchongaji wa mambo ya milele. Yeye alikuwa mchongaji ambaye angeweza kuumba na kukifanya kiwepo kitu kile alichokusudia mawazoni mwake kufanya au vinginevyo, yeye anaweza kufanya kitu kionekane ambacho sifa zake zilikitaka, na alipoanza uh, kutengeneza vitu vitambavyo like kama wa wanyama wadogo juu ya inji, halafu yeye akaanza kukifanya kutoka hicho hadi house, kitu kingine cha hali ya juu zaidi Hatimaye yeye akawaumba wanyama wakubwa kama simba, chui mkubwa, dubu, kisha akawaleta hata katika katika katika maisha labda ya nyani na sokwe na kadhalika. Sasa si an mabadiliko ya viumbe kama tunavyofikiria ya kwamba mtu alitoka kwa. Huo ulikuwa uumbaji mkamilifu, Mungu akitenda kazi kwa utaratibu lakini hatimaye kukatokea duniani ukamilifu, na huo ulikuwa mwanadamu, na ndipo yeye angeona katika mtu huyo ya kwamba alifanana naye hivyo. Sasa wakati yeye alipomtazama huyo, alikuwa kurudishwa kwa sura ya jinsi muumba wake alivyokuwa. na hivi ndivyo Mungu alivyokuwa peke yake. uh, yeye alikuwa wa milele now, na mtu huyo sasa, katika uh, mfano wa Mungu pia alikuwa peke yake duniani. Kwa hiyo yeye hapana budi, alimpiga pigo ndogo side, katika ubavu wake wa kushoto na he, kutoka hapo yeye akakichukua kipande kilichotoka humo na kumfanyia msaidizi, ndipo basi hakuwa peke yake was, uh, alikuwa he was, he alikuwa alikuwa on alikuwa on pamoja it, na mtu mwingine. Na hiyo ndiyo uh, kazi uh, yake iliyokuu, na yeye kama mchongaji sadi angechukua kipeo chake. Sasa jambo la kwanza, yeye alikuwa na kipeo chake mwenyewe lakini sasa yeye aliona ya kwamba hicho kipeo kilikuwa na upweke kama yeye alivyokuwa hivyo, akakigawanya hicho kipeo kwa kukipiga ubavuni na kumtoa msaidizi na sasa kuwafanya hawa wawili mmoja. Yeye akawaweka kama mchongaji yeyote stadi, mahali ambapo ambapo ni pazuri. Uh, fundi wa kuchonga asingachonga kipeo chake kikuu kisha akakichukua akakiweka kichochoroni mahali fulani, ama kukificha nyuma ya nyumba. Alipotuambia Bwana wetu mtu haiwasta camera na kuiweka chini ya pishi, tunapofanyika vipeo vya Mungu no, hatupaswi kujificha kichochoroni mahali fulani. Sisi, sisi hatuna budi. So, kwa hiyo tunaona ya kwamba ya kwamba yeye baada ya yeye kutengeneza hiki kipeo aliiweka hapa juu ya inchi na kuiweka mahali pazuri sana katika bustani ya Edeni. Yeye aliweka kipeo chake, au wawili wakiwa mmoja, katika bustani ya Edeni, ili mlazimu kupendezwa jinsi gani, kwamba yeye aliona hiki kipeo kilikuwa kizuri. Yeye ye baada ya hayo tunaona ya kwamba yeye alipumzika, yeye alipendeza so sana na kazi yake. Sasa kumbukeni, ya kwamba kwa maoni yangu kile kipeo ni lile pigo lililokitia wa that kipeo cha Musa katika ile sanamu iliyochongwa na the san, the san, man. An man. Michelangelo, na lilikuwa pigo lililoukata ubavu wa kipeo chake likamtoa bibi harusi na sasa jamaa, kipeo katika bustani ya Edeni kilikuwa kizuri sana, nacho kilimfurahisha sana mpaka yeye yeye akapumzika. Wakati huo yeye akasema nita nitastarehe, lakini yeye alipokuwa anastarehe na kukitumainia kipeo chake. Uh, adui wake akaja akakuta hiki kipeo kikuu, naye kwa udanganyivu akatambaa chini and ya and kuta uh, za ile bustani he, he, kisha akakiharibu uh, aka hiki kipeo kizuri alikiharibu ali so hata it, kikaanguka. Sasa ninajaribu kuangalia ile saa, nami nilimuuliza Mike mpwangu kupiga ile kengele katika muda wa dakika thelathini, lakini mimi yeye afanye hivyo, nami tayari nimemaliza dakika thelathini, lakini ni, ni tutaendelea mbele kidogo, maona sasa sitaki ku- kuvunja sheria hizi. Mimi, mimi niliweka hizi sheria, naona na mimi mimi na hapa unavunja sheria zako mwenyewe. Sasa tazama basi hiki kipeo, wakati shetani alipokishika, yule mdanganyivu alipopenya uh, katika zile kuta uh, na kukiharibu hiki kipeo, kwa sababu jinsi ye alivyokitengeneza. Je, vipi, jinsi gani alifanya hivyo? Nitaeleza kinaganaga jinsi, jinsi alivyotenda jambo hilo. Hiki kipeo kilikuwa kimezingirwa kwa neno neno la Mungu, nacho hicho kipeo chenyewe himself, ile jamaa family, ilikuwa imezingirwa kwa hili neno. Lakini ile sehemu iliyovunjika, ilipovunjika kutoka kwa kile but cha asili, iliruka huo ukuta hadi ng'ambo, na ikampa shetani nafasi ya kukiharibu. Sasa kwa kuwa, you know, unajua ninavyoamini juu ya mambo hayo, so hivyo sitaeleza hayo, lakini kile kipeo kilivunjwa, bali yule mchungaji mkuu, wakati yeye alipoona kule kuanguka kwa familia yake kile kipeo mtu tena katika mfano wake. Sasa tunaona ya kwamba ule ulimwengu uliokuwapo kabla ya garika ulikuja ukakiharibu kitu hichi chote, kwa sababu yale maagano yaliyofanywa yalifanywa kwa masharti, iwapo utafanya hili au iwapo utafanya lile. Mungu, yule mchungaji mkuu, aliona ya kwamba mwanadamu asingeweza kutunza agano, hawezi kufanya hivyo Amna njia ya kufanya hivyo kwake. Kwenye mahojiano muda mfupi uliopita nilikuwa nikizungumza na mtu fulani chumbani aliyeko hapa sasa, naye akasema, lakini ndugubaa na mambo mengi sana ambayo mimi ninayojua kuwa ni makosa na ni ni maskini mwanamke mcha Mungu. Ikasema, e, lakini lakini, angalia dada, wewe usiangalie mwenyewe, ni ni kile kilicho shauku yako na kile unachojaribu kufanya, na iwapo kweli unampenda Bwana unajaribu kumtumikia kwa moyo wako wote, basi makosa yako yote yamefichwa katika damu ya Bwana Yesu. Waona, Bwana yeye aliandaa like njia, so kwa hiyo yeye alianza sasa, akimchukua mtu kutoka kwa maagano yake ya ya kusema kwamba kama ukitaka kufanya, mimi nitafanya yeye akaanza na mtu aitwaye Ibrahimu na akampa Ibrahimu agano bila mashaki. Kila wakati alipoanza kipeo, shetani angekipata kwa sababu ya neno, bali yeye alipoanza na Ibrahimu, yeye alisema nimekwisha kufanya hivyo tayari. Baba, hili halina masharti, sio ni nini? kwamba kwamba ukifanya hivi, mimi nami nitafanya, lakini mimi tayari nimefanya hivyo sasa. Oh, yeye yule yule mchongaji ameazimia mi kuwa na hiki kipeo kilichotoka kwa Ibrahimu. Wakaja wale wazee wetu na hao wazee kweli. Sasa Mungu anafanya nini? Anajenga tena hiki kipeo kilichokuwa kimeanguka hivi. So katika wale wazee wetu wa kwanza tunaona alikuwa Ibrahimu. Sasa tazama, kila kipeo huwekwa juu ya msingi wa sanamu. Ile sanamu kubwa uh, ya Musa iliyochongwa na Angelo iko juu ya marmari yenye urefu wa futi tatu au nne. Kwa hiyo Mungu alipotayarisha hiki kipeo y alikiweka juu ya msingi wa wale wazee na msingi wa hawa wazee wa kwanza alikuwa Ibrahimu, kisha Isaka, alafu Yakobo, ndipo Yusufu, zile pembe nne. Na sasa, Ibrahimu alikuwa msingi wa imani. Hebu tuseme kilikuwa na misingi mine. Msingi wa imani ulikuwa Ibrahimu, msingi wa upendo ulikuwa Isaka, msingi wa neema ulikuwa Yakobo neema ya Mungu kwa Yakobo, kila mtu anajua hilo, bali katika Yusufu ulikuwa ukamilifu. Hapo ndipo yeye angaliweka ile sanamu juu ya yule msingi wa kwanza, msingi wa pili, msingi wa tatu, bali juu ya msingi wa nne. Ibrahimu alimdhihirisha Kristo bila shaka. Vivyo hivyo Isaka naye, katika upendo. Ibrahimu alifanya hivyo katika imani, Isaka katika upendo, Yakobo alifanya hivyo kwa neema yake, kwa sababu Yakobo maana yake ni mdanganyivu, na hivyo ndivyo ilivyokuwa, lakini neema ya Mungu ilikuwa pamoja naye. Bali kuhusu Yusufu hakuna neno dhidi yake, ni alama moja ndogo tu kwa kuwa msingi hauna budi kuwa kipeo pia. Alipomwambia baba yake, yule nabii, mwambie Farao ya kwamba watu wako ni ni wafuga ng'ombe na sio wachungaji, kwa sababu mchungaji ni chukizo. Bali wakati huyo nabii mzee alipofika mbele ya Farao, alisema watuma wako ni wachungaji. Hiyo, e, kwa hiyo ikakwaruza. E, unaona, hiyo ndiyo sababu ingali mbado inakifanya kipeo. Sasa ule msingi uliwekwa, uliwekwa kupitia imani, upendo, neema na kwa ukamilivu kupitia kwa wale wazee wetu. Sasa kiwiliwili cha kipeo hiki kikuu kilikuwa manabii ambao walikuwa neno tumaini. Mnaweza kuisoma, naona manabii si torati, manabii kwa kuwa manabii walikuwa neno lililodhibitishwa ambalo linafanyika ule mwili, sio wale wazee wetu. Wale manabii wao walikuwa neno hatimaye, kwa kuwa yeye alianza kule nyuma kabisa katika siku za Musa na akaja akawafikia manabii kwa kila mmoja hatimaye akiujenga ule mwili ukija karibu wakati wote kuwa water, John, jwana, biblia, ali person, na aliyekuwa mkuu wa wote alikuwa Yohana Biblia. Ilisema hivyo, Yesu alisema hivyo, hakuna mtu aliyezaliwa na mwanamke aliye mkuu kama Yohana Mbatizaji, kwa sababu alikuwa ndiye angelimjulisha yule neno, kisha mwishowe kitaja kile kichwa kikuu kichwa cha wote mwili mwingine wote ulinena tu habari zake, mingi uliwekwa waze na wazee wetu mbali, kiwiliwili ikajengwa na neno ambalo ilikuwa manabii, na hapa hell kinakuja kichwa cha hao Jesus wote. Yesu hakajitokeza hapo wakati hiki kifuniko kiliwekwa juu yake, tunapata katika yeye hadhi yote mikono ya Mungu tunaona perfect... you know, katika yeye dirisho he... kamilifu la neno, kwa kuwa alikuwa neno, utimilivu wa neno. Sasa tena Mungu perfect... ana kipeo kikamilifu tena, Is kama alivyosema Isaya, tazama mtumishi wangu kipeo changu ambacho nilikionyesha katika nyakati zote za huyu mtu mkamilifu anayekuja, na ndiye huyu hapa amesimama mbele zangu mkamilifu, hapa katika mfano wake, hakimdirisha Mungu, kwa maana ye alisema katika Yohana Mtakatifu kumi na nne, mnaponiona mimi mnamwona Baba hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuweko kwa Mungu, naye neno alitongwa. Akaonyesha jinsi neno lilivyokuwa hapo mwanzo, yeye neno hakidirishwa kwa kile kipeo katika sura yake. Mungu amerudi tena katika sura yake umbo la neno, yeah, neno, likidirishwa katika mfano wa mwanadamu. Manabii wote walikuwa na mawaa, hawa wote walikuwa ni sehemu, bali hapa mwishowe, anakuja jule kipeo, hakipitia kwao, jule mtu mkamilifu, no, hamna dosari kabisa ndani yake, no, mkamilifu sana, akidhihirisha alivyo yule mjenzi mwenyewe. Sura yake ilidhihirishwa katika kazi yake. Mungu na Kristo walikuwa mmoja hivi kwamba yeye akaweka Roho wake ndani yake na kisha hata ule mfano wa yule mjenzi, mjenzi. Wakawa mmoja Mungu na kazi yake ya kuchunga kipeo chake, ambapo musa Musa aliyekuwa katika kazi ya san anjelo alikuwa, ama mipengelo hasa, ilikuwa ni ni kazi ya kuchunga sanamu iliyokuwa imekufa, kwa sababu ilikuwa imetengenezwa kwa jiwe bali hapa yule mkuu wa wajenzi wakati yeye alipoikamilisha kazi ya mikono yake, aliingia ndani yake mkombos wa mwanadamu aliye kuwa amekamilika kamilifu kabisa, mcha Mungu sana. Hata hivyo, hapakuwepo na uzuri hata tumtamani yeye wakati huyu mwana wa Mungu aliye hai, aliyezaliwa na Bikira alipokuwa mkamilifu kabisa na mnyenyekevu na katika mfano wa Mungu, hata yule Bwana mkuu aliyekuwa amepitisha uhai wake kwa manabii, naye alikuwa utimilivu wa manabii wote. Yeye alikuwa mkamilifu sana, hata Mungu alipoona hivyo, yeye akampiga huyo na kumwambia kwa sauti tena kama alivyofanya na Kalencho. Nena nasema, hiyo ni kweli. Marko mtakatifu tisa saba tunaona juu ya mlima wa kugeuzwa, wakati ambapo alisimama Musa Torati, oh, akasimama Elija manabii, kutokea nyuma kabisa tangu wale wazee wetu, wale wanzilish Torati, manabii nao wote wakisimama pale. Na anasikia sauti ikishuka kutoka katika wingu ikisema, huyu ni mwanangu mpendo wangu, he msikieni yeye, he yeye. He he cha -cha na kama watasikia yeye, hana budi kunena. Ilikuwa siku chache tu kabla hajapigwa, huyu ndiye mwanangu ambaye anapendezwa well, you know. Kukaa ndani yake, nimemfinyanga yeye, imenichukua miaka elfu nne kumfikisha huyu hatua hii. Na sasa yeye, oh, yu mkamilifu sana, hata sinabudi kumpiga yeye ili apate kunena mwenyewe. Lakini yeye ye ye yeye ndiye amefanywa mkamilifu, yeye ndiye kile kipeo. Kumbuka alijirisha nyakati zote kule nyuma, katika agano la kale tunamwona yeye akiwa ule mwamba jangwani. Ni ule mwamba uliopigwa kule jangwani. Mimi ndimi ule mwamba uliokuweko jangwani. Lakini hilo ilikuwa jiwe, halikuwa limefikia ukamilifu wake bado, bali katika mfano hilo lilifuata kanisa kutoa kwake kile ambacho yeye angeweza kutoa na kuwapa uzima hao ambao yeye angeweza kuwapa uzima, bali yeye alikuwa ule mwamba jangwani, hakuwa amefanywa mwanadamu bado, alikuwa tu katika mfano. Musa alimwona yeye akisimama katika mwamba huu, alimwona yeye akipita naye akasema, ni mgongo wa mwanamume. Unaona, yule mchungaji alikuwa akimwonyesha Musa mfano usiodhihirika wa Kristo jinsi potential... kile kipeo kikuu kitakavyoonekana wakati kitakapokamilishwa. Yeye alipitisha hiyo, aliingiza ama, ama alimwonyesha Musa awali ono la sura ya kile kipeo ilikuwa mgongo wa mwanadamu, ilipopita jangwani. Kumbuka Angelo so. angeweza kupaza sauti tu na kuipiga ile sanamu na kusema nena, lakini ilikuwa tofauti kabisa kwa Mungu, yule mchongaji mkuu, wakati yeye alipomfanya mtu the katika mfano wake kamilifu sana. Oh, hata oh, akamdhihirisha jinsi alivyo yeye yeah, Mungu akanena kwa sura ya mtu Akionyesha kile yeye atakachofanya, alinena kwa manabii walipokuwa katika mfano wao usiodhihirika wazi, yeye alipokuwa akiendelea kufikia kichwa. Lakini yeye wakati alipofikia kichwa, alikuwa sura kamili ya Mungu, alikuwa akijidhihirisha mwenyewe, kisha akapigwa kwa ajili yetu. Sasa yeye ndiye kile kipeo kwetu, kipawa cha Mungu Yesu Kristo uzima milele natumaini. Oh, kamwe hatutasahau hilo, tunapoona siku zikiingia ngiza, tunapoona vivuli zikishuka, inapobashiri e ni mi, mizunguko michache tu ya the jua the na taifa hili limekwisha. Je, mnajua jana tarehe nne Julai, ambapo Thomas Jefferson alitia sahihi ilani ya uhuru, leye pamoja na ile halmashauri iliyokuwa pamoja naye na, na ile kengele ya uhuru ikalia na kutangazwa kuwa taifa huru. Kulingana na historia, hapaja kuwepo na demokrasia wakati wowote iliyodumu zaidi ya miaka mia mbili. Na hiyo ilikuwa mwaka wa elfu moja mia saba sabini na sita tarehe nne Julai, na tumebakiza miaka kumi na mmoja pekee. Itafaulu? La, haliwezi. Miaka kumi na mmoja, na likifanya hivyo litavunja historia yote. Nasi tunaona hali ya wakati, tunaona hali ya watu, tunaona hali ya siasa, tunaona hali ya ulimwengu. Haliwai kusimama, halina budi kuzama kama Titanic, halina budi kuzama. Kuna, kwa maana kuna kutoa nafasi. Taifa moja hutoa nafasi kwa lingine wakati inapoanguka na ufalme huu hauna budi kuanguka, na kila ufalme mwingine kutoa nafasi kwa ule ufalme ujao ambao hauwezi kuanguka, kwa kuwa tunapokea ufalme ambao hauwezi kutikisika kwa njia ya hii sura kamili ya Mungu, kile kipeo Mungu. Wakati alipomwangalia huyo yeye, alivuviwa sana, yeye alikuwa kumwona huyo katika sura yake na kuona ule, ule mfano wake yeye alivuviwa sana ya kwamba itakuwa kipeo kikamilifu cha mkombozi Yesu, aliyemkombozi hivyo Mungu, ili apigwe mwenyewe kwa sababu ya kulipia adhabu yake mwenyewe. Mungu na Kristo wakawa mmoja kusudi Mungu aweze kupigwa katika mfano huo angeweza kutiwa kovu, na hiyo ndiyo sababu Isaya alisema, tulimdania ya kuwa yeye amepigwa na kuteswa na Mungu, bali yeah, yeye alijeruhiwa kwa makosa yetu, yeye alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake tumepona. Sura y kamilivu ya Mungu, mtu Mungu, mve and and, alikuwa, and, and alikuwa and Merve, amegeuka kutoka wakimbinguni hata ono nalo hilo ona likawa ile sura, alafu hiyo sura ikapigwa kusudi wakimbinguni aweze kuonja hali ya mauti, kile kipeo kikamilifu cha Mungu. Hangaliweza kufanya hivyo katika Musa, hangaliweza kufanya hivyo katika manabii Isaya aliyekatwa kwa misumeno hata akakatwa vipande vipande. Asingaliweza kufanya hivyo katika manabii waliopigwa mawe. Yeye asingaliweza kufanya hivyo kwa sababu yeye asingeliuti kulikuwa tu na sehemu yake, ili katika hiki kipeo kikamilivu yeye alikuwa utumilivu wa Mungu kwa jinsi ya mwili. Yeye asingaliweza kumdirisha Musa pekee, yeye asingaliweza kudirisha utu wake wote katika mtu huyu na aonje mauti kwa ajili ya jamii yote ya binadamu. Kipeo kikamilivu cha Mungu, Mungu alivuviwa sana kwa kukiona hicho, hata yeye akawa mkombozi wa nyakati zote, kuzungumza kwa niaba ya wale walio kule nyuma, ambao walikuwepo hapo awali na waliopo sasa. Ahadi zote zilitimizwa katika yeye na yeye alikuwa ukamilifu wa ukamilifu, hana oh. Yote ilitimizwa katika yeye, mkombozi aliye jamaa yetu, katika rudi na mboazi taji sheria wetu kutoka mlima Sinai na hatimaye akapitia kwenye yule nabii na mkamilivu, ule msingi mkamilivu, ona kamilivu alilokuwa nalo Mungu. Yeye aliposhuka kutoka the mlimani, yeye alipokuja kutoka jangwani, yeye alipokuja kutoka umilele ya kamtu, ile sura kamilivu Mungu katika nyakati zote akikatakata kwa wale wazee wetu na kutengeneza jukwaa lake, na akawaleta kutoka mambo mbalimbali ambayo angeweka huu msingi juu yake juu yake, akaanza kulijenga neno lake au manabii, na hatimaye akapitia kwenye yule nabii mkamilivu, ule msingi mkamilivu, oh, mkamilivu alilokuwa nalo Mungu. Na sasa kusudi hili linene, yeye ni neno, na ili neno lipate kunena, hana budi kuingia katika ile sura Alafu kusudi sura hii ipate kunena, haina na budi kupigwa yeye anaingia ndani ya ile sura, ndipo kusudi ipate kunena. Yule mkombozi mkamilifu sana, yote ya Agano la Kale ilitimizwa katika yeye. Kama nilivyosema siku nyingine, Jehova wa Agano la Kale ndiye Yesu wa lile Jipya. Hiyo kama wengi wenu wanaume wanawake wa rika yangu, tulikuwa na viwanda vingi ya ndobi wa kichina wa China. China walipokuja mara wali ya kwanza walitoka pwani ya magharibi wakielekea upande wa mashariki, wakija kutoka mkoa wa mashariki wakija huku. Uh, walipofanya hivyo, hawa watu hawakuijua lugha yetu na mila zetu, bali walikuwa ndobi wazuri hapo uh, hakuweza kuandika receipt kusudi upate kurudishiwa nguo zako. Pale mchina alikuwa na kadi ndogo kadhaa zilizoandikwa chochote. Basi unapokuja kuletwa nguo zako, yeye angeitoa hii kadi na kuirarua kwa njia fulani, kisha anakupa kipande kimoja, naye akakiweka kile kipande kingine, na sasa ni nzuri zaidi ya yale tulio nayo siku hizi kwa sababu unaporudi kudai kilicho chako, vipande hivyo viwili hazina budi kuungana. Usingeweza kuigiza hata ufanye nini, hakuna namna no ya kufanya hivyo. Unaweza kunakili herufi, bali hauwezi ukaigiza huo mraruo. Shati kiungane kabisa the na kipande hicho kingine, kwa hiyo nguo zako chavu uliozileta ungeweza kukomboa kwa risiti hii kwa sababu ililingana na risiti iliyoachwa, na wakati Mungu kwa njia ya manabii chini ya Torati alipotuhukumia dhambi. Na Torati haina neema, hiyo inakuambia tu wewe ni mwenye dhambi, bali Yesu alipojitokeza, yeye alikuwa ule utimilifu yeye ye alikuwa ule ule ukimilivu wa kila kitu alichoahidi Mungu. Yeye alikuwa mfano ulio sawa na mkamilifu wa ile ahadi. Hivyo basi ahadi zote za agano la kale zilitimizwa katika Yesu Kristo. Asingewezekana kutimizwa katika Musa, asingewezekana kutimizwa katika yeyote wa wale manabii, bali zilitimizwa katika kile kipeo na alilingana na yote yaliyosema itakuwa vindho hivyo, kanisa halina budi kulingana na kila kitu ambacho Mungu ameahidi, lazima liwe kila kila kipande ambacho kiliondolewa kwake kwa kupigwa. So kwa hiyo kama ile ya siri ni neno, basi wale waliotolewa kwake watakuwa neno, wapata kulingana na ubavu wake. Kwa hiyo mchina ungeweza kudai pale ambapo Torati inakuhukumu na kusema ulikuwa mchafu na ulikuwa na hatia, na ingeweza kukutia gerezani. Bali yeye alipokuja, yeye alikuwa kipande cha kuambatanisha ambacho kingeweza kukutoa na kukurudisha pia kuwa risiti kamilifu, ule ukombozi ambao Mungu alikuwa ameahidi nyuma kule katika bustani ya Edeni. Mzao wako utakiponda kichwa cha nyoka bali kisigino chake kitakiponda kitakiponda kichwa chake. Sasa tunaona hiki kipeo kilicho kamilivu ambacho Mungu alikuwa amekimaliza. Sasa tunaona ya kwamba yeye alikuwa yote yaliyoahidiwa kuwepo, yani ahadi zote, unabii wote, kila kitu ambacho Mungu aliahidi: juu ya mzao wako atakiponda kichwa cha nyoka. Yeye asingeweza kukiponda kwa Torati. Yeye asingeweza kukiponda kwa manabii, bali yeye alifanya hivyo wakati yule mwana wa mwanamke alipofanyika kipeo. Kristo alikuwa lile jiwe aliliona Danieli, limekatwa kutoka mlimani. Yeye ndiye yule angeweza kulipiga, yeye ndiye yule angeweza kukiponda, kukiponda kichwa cha nyoka. Exactly, maisha yake yalilingana sawasawa na maisha ya Musa Moses. maisha yake yalilingana na Daudi. Hebu tuone kama alikuwa hivyo, kama yeye ndiye kile kipande cha kuambatanisha. Sema, Daudi mfalme aliyekataliwa na watu wake, alikuwa siku moja alipokuwa mwanawe alimwinukia, akamwasi Naye akayatenganisha na, na kuyagawanya majeshi ya Israeli. Naye alikuwa Daudi, alifukuzwa au akafukuzwa na watu wake mwenyewe kutoka kwenye kiti chake cha enzi. Naye alipokuwa njiani akitoka, kuna mtu aliyemchukia naye anatembea kule akimtemea Daudi mate inzi akauchomoa upanga wake akasema, nitamwachia yule mbwa kichwa chake aliyemtemea mate mfaume wangu Daudi. Akasema, mwache, Mungu alimwambia afanye hivyo. Hamuoni mtu wa uzuni nyingi ajuaye sikitiko? Yeye anasimama kama kondoo mbele ya wanaomnyoa kinya. Maana yeye alisema hivyo, labda Daudi hakujua aliyokuwa anasema. Lakini apata miaka mia tano mia sita baadaye, ama mingi zaidi, mwana wa Daudi alikuwa anapitia barabara zile zile <laughs> na yeye alitemewa mate. Lakini angalia yaliyotendeka, wakati Daudi kutoka kwa kutoka kwa, kwa alipokuwa mtoro, naye ametoka wa mishoni, wakati alipo, aliporudi mtu huyo alimsihi, akimtaka amani na msamaha hata wa si na wale waliompiga yeye watamwona siku moja atakaporudi. Nasi tunaona basi katika Yusufu ya kwamba Yusufu alizaliwa mwana wa kipekee wa, kipeke, wa mwisho upande wa juu kabisa wa ule msingi ambapo kile kipeo kilipaswa kujengwa, ili kuja kuanzia imani, ukaja upendo na tena neema ikafikia ukamilifu na ilikuwa vivyo hivyo kutoka kwenye ile miguu ya kule mwanzoni ikaendelea mbele hata ukamilivu katika Kristo. Angalia jinsi ambavyo alidhihirishwa katika Yusufu, upande wa juu kabisa wa ule msingi tu, aliye mkamilivu zaidi ya hao wote. Naona ya kwamba Yusufu alizaliwa kwa so, familia yake naye kweli alizaliwa uh, na yule mwanamke halali ambaye alikuwa mke wa Yakobo. no nakizama no pia ya kwamba wakati alipozaliwa, baba yake alimpenda na ndugu zake akamchukia bila sababu. Kwa nini wao walimchukia? Kwa sababu yeye alikuwa neno. Waona ule msingi wenyewe waneni jinsi kichwa cha ule msingi kilichokuja. Sasa angalia, kikija kichwa cha ule mwili. Sasa angalia, kichwa cha bibi harusi kikija, aona ya alikuwa neno na no. Walimchukia kwa sababu alikuwa mwonaji, aliwaambia mambo awali na akawaambia, yalitokea. Hata kama alikawia jinsi gani, yalitokea vivyo hivyo. Na kwa kuwa alikuwa wa kiroho, alitengwa toka Penda, kwa ndugu zake walipaswa kumpenda lakini walimsikia, kwa kuwa yeye alikuwa nabii na alikuwa wa kiroho, nao wakamsikia. Tazama, yeye aliuzwa kwa karibu vitanda vardhini vya fedha, akatupa shimoni, akadhaniwa amekufa, lakini alitolewa shimoni yani. Na wakati wa yale majaribu yake gerezani, yule mnyeshaji na na mwokaji, unaona ya kwamba yule mnyeshaji aliokolewa, bali mwokaji alipotea. Na katika gereza la Kristo salabani, mmoja aliokolewa, nameo mwingine akapotea, wezi wawili, watu wawili wadhalimu. Tunaona alitolewa gerezani mwake hata, right. kwenye mkono wa kume wa Farao, hata kwamba hakuna mtu kum, angaliweza kumzungumzia Farao ila kupitia kwa Yusufu na Yusufu alipoondoka kwenye kile kitu cha enzi cha Farao, tarumbeta ililia Misri nzima, sauti ikatolewa iliyosema pigari magoti kila mtu. Yusufu yoaja ili atakajokua kwa Yesu, jinzi yeye alipendwa na baba yake na kuchukiwa na hao ndugu wa kidebu bila sababu aliuzwa kwa vipande thelathini vya fedha kama ilivyokuwa, kisha akatupa shimoni akidaniwa amekufa. Wale msalabani mmoja alipotea na mwingine akaokoka, naye akatolewa msalabani, naye amesetu mkono wa kuume wa Mungu katika ukuu, yule roho aliye mkuu ambaye alikuwa anajihirizo katika yeye, na hakuna mtu anaweza kuzungumza na Mungu ila kwa njia ya Yesu Kristo. Waza hilo, na wakati yeye atakapoondoka kwenye kile kiti cha enzi, atakapoanza kuondoka, tabeta italia, na kila doti litapigwa na kila ulimi utakiri. Kumbe zalikuwa mwana wa ufanisi, kila alichofanya ilifanikiwa, kama ilikuwa gerezani au popote pale, ilikuwa mafanikio. Yeeje hajawahidia watoto wake kwamba yeye atafanya kila kitu kitende kazi kwa manufaa yao, kama ni magonjwa, gerezani, mauti, huzuni, chochote kile, ya kwamba kitafanya kazi kwa manufaa ya hao waliompenda yeye. Yeye aliahidi hilo, na shatiliwa hivyo, halina budi kuwepo, imeneno kwetu kwa mifano katika yeye. Yeye alikuwa ile sura kamilifu ya Mungu. Kila kitu ni mfano kilichotabiriwa katika arjano la kere, kililingana na huo. Ni nini? Ikionyesha mkombozi mkamilifu, ambapo tungetia nguo zote chafu tuliochakaa katika kiwanda cha ndobi, na kisha twende tukazidai tena, zimevuliwa katika damu ya mwana kondoo. Tunaweza kudai yaliyo yetu, na kila alichokifia tunaweza kukidai. Kwa hiyo yeye alikuwa neno kamilifu akidhihirishwa kwa mifano. Ilimpendeza Mungu yule mchongaji mkuu kumpiga yeye na kufanya hivyo. Jinsi hii, tunamuona katika Isaya hapa, tunaposoma sisi zote tulimdania yeye, tuligeuza nyuso zetu tusimwone yeye. Ana uzuri hata tumtamani yeye, kila mtu akizungumza habari zake humdhihaki yeye. Mimi inazungumza habari zake. Sasa siku ya leo, kila mtu anamdhihaki yeye. Tulimdania tulimwona yeye. Kudania maana yake ni kuangalia. Tulimdania yeye kuwa amepigwa na kuteswa na Mungu, bali yeye kwa sababu gani alifanya hivi? Alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu. Sasa tungeweza kuendelea mbele zaidi na zaidi katika jambo hili, lakini naamini mmefahamu inayomaanisha. Sasa Mungu akitengeneza tena kipeo chake lakini tusisahau ya kwamba hapo mwanzo, wakati yeye alipompiga Adamu ubavuni, yeye alitoa kitu fulani ubavuni mwake. Sasa kule kupigwa kwa Kristo kulikuwa na sababu fulani, apate kutoa kwake oh, mmoja atakayekuwa jamaa bibi harusi, apate kujitwalia bibi harusi. So kwa hiyo wakati kipeo chake alipokamilishwa ndipo ailimbidi yeye kukipiga, atoe kwake, si kipande kingine, si kiumbe kingine mbali kiumbe kile kile. Yangu sione ili kuwa mbaya, lakini waza kwa dakika moja, kama yeye alitoa kwake kile kiumbe cha asili, ili amtengenezee bibi harusi. Yeye hakuumba kiumbe kingine, alichukua sehemu ya ule umbaji asili. Basi kama yeye alikuwa neno, bibi ya harusi angepaswa kuwa nini? Hana budi kuwa neno la asili, Mungu aliye hai katika neno. Afrika ya Kusini, wakati mmoja nilikuwa nikiziangalia au masi jinsi zilivyokuwa zikichumbuliwa kutoka ardhini nami nikaziona imewekwa si mle kama the, uh, yule yule kiongozi wa ule mtambo ama hilo shimo. Alikuwa mmoja wa wasimamizi wangu katika mstari wa maombi, nami nikaona almasi zenye thamani ya makumi ya elfu ya dola zimerundikwa pamoja, lakini hazikumetameta hata chini ya nuru. Nami nikamwambia huyo kiongozi wa mashimo hayo, nikasema mbona hasimetameti mheshimiwa? hasiya katwa, bado lazima zikatwe, kisha zinapokatwa, ndipo zinarudisha nuru on. Haya basi, iewa kina budi kukatwa no. Kwa nini kikatwe, kipande chake kuondolewa? Lala, kipande kilichokatwa kinafanya sindano ya yes, santuri and nayo sindano ya santuri inawekwa juu ya rekodi ambayo ni mziki usioonekana kwa ulimwengu, lakini hiyo sindano ndiyo inayoutoa, inatoa tafsiri ya kweli ya neno. Maisha yake yalingana God, na ya hao watu wote. Ilimpendeza Mungu kumpiga. Basi kwa nini alimpiga? Kwa sababu ile ile iliyomfanya ampige Adamu. Sasa tunamwona yeye amepigwa na kupigwa na Mungu and and na kuteswa mwana kondoo mkamilivu aliuawa kwa ajili ya wenye dhambi, kipeo kikamilivu. Kwa karibu miaka elfu mbili Mungu amekuwa tena akijitengenezea kipeo, kwa maana yeye alimpiga Adamu apate kipande kutoka kwake, sehemu yake, ubavu mmoja, kumtengenezea mke. Na sasa kile kipeo kikamilivu alichokipiga yeye kule Kavari, ye alitoa kipande kutoka kwake, ni agano jipya. Hivyo tu yeye alitimiza agano ya kale, sasa ni agano jipya kipande kingine cha kutimizwa. Mnaona agano jipya la kale ni mume na mke, mnaona na alichukua lile jipya kale kuonyesha awali ile jipya kuo. Akaja kile kipeo kutimiza ile kaisa. Bibi harusi wake atatimiza kila kitu hicho katika agano jipya. Kipeo kingine kinatengenezwa kama ilivyomchukua yeye miaka elfu nne kutengeneza hiki kipeo sasa. Imemchukua in yeye karibu miaka elfu mbili kutengeneza kipeo kingine, bibi harusi wa Kristo, kipeo kingine katika so kufanya hivyo yeye anakitengeneza kwa njia yake isiyobadilika, namna ile ile yeye alivyotengeneza kile in kipeo neno lake, anavyotengeneza vipeo vyake kwa sababu so yeye anaweza tu kuwa kipeo kikamilifu wakati wakati anapokuwa neno kamili. Chapo wowote takataka miigizo vitavunjika, lakini mbingu na nchi zitapita, bali hilo neno halitavunjika kamwe. Nakumbuka katika kukata almasi inakupasa kuwa na chombo kamini kufanya hivyo. Haiwezi kufanywa na kipande chochote kile. Nimeona tani za hivyo visaga vikivunja kwa kishindo na kuziondoa hizo tani kubwa, na kuipitisha hiyo almasi moja kwa moja, hakivunji hiyo almasi. Inapaswa kukatwa. Sasa yeye anafanya jambo lile lile yake, be be Saza, Now, as as Abraham, Abraham, kwa njia yake isiyobadilika. Naa katika Malaki tatu yeye alisema mimi ndiye Mungu nami sibadiliki. Hawezi kubadili njia yake. Sasa kama alivyoanza katika Ibrahimu, baada ya kuanguka kwa kile kipeo cha kwanza, yeye alianza katika Ibrahimu juu ya msingi kutengeneza kipeo kingine, alianza siku ile ya Pentekoste kutengeneza kipeo kingine, ile mbegu neno ya asili. Alianza katika kanisa la kwanza. Ilikuwa nini? Mbegu neno, neno lilodhihirishwa, ahadi iliyotolewa. Ele kisema, itakuwa katika siku za mwisho, asema Mungu, itawamwagia watu wote roho wangu, wana wenu na mpindi zenu watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, vijana wenu wataona maono na yeye angefanya katika siku za mwisho mbili, miaka elfu mbili ya mwisho. Nayo ilianza kama ile ya asili, kama Yesu alivyosema, neno la Mungu ni mbegu iliyopandwa na mpanzi, na yeye alikuwa huyo mpanzi. Ile mbegu ilikuwa neno. Na tazama, mbegu yoyote inayokaa peke yake haitendi chochote. Haina budi kuanguka ardhini kutoa mazao yake. Tena na hii mbegu iliyo kanisa kamilivu ilianguka ardhini kule Nikea Rumu, ilipofanyika madhehebu. Sasa, enyi wanahistoria, kumbukeni, nanyi mtakaosikiliza ukanda huo, duguzeni hilo mwone kama siyo kweli. Kanisa lilikuwa pale lk wakati ilipochukua mafundisho ya mashati ya kanuni za imani badala ya neno la, la asili ilikuwa nini? Church, church. Mungu alikuwa ameonyesha kwa kanisa hilo la kwanza ya kwamba yeye alikuwa Mungu alikuwa na kanisa lililokamilishwa. Bali kanisa hilo like kama mbegu nyingine zote alinabudi kuanguka dini likafa ilianguka dini ilikava, na kuoza unajua. no nilisoma kitabu kimoja hapa si muda mrefu uliopita, mtu mmoja aliandika ki, ki, kitabu kilichosema Mungu aliye kimya. huenda ikawa amekisoma get... sahau na, back. nafikiri, back. No, uh, la wow, sijui, sina uhakika sure. no, ni nani yeah. aliyekiandika lakini siwezi kukumbuka. Kiko kwenye chumba changu cha kusomea, Mungu aliyekimya. Alisema oh, Mungu miaka oh, elfu mbili ya nyakati za giza alikaa kimya na hakusongeza mkono that's, na akawaangalia wafia imani waminivu wakiingiza wa kwenye matundu ya simba na kuchoma moto, na Warumi waje kila namna, na wanawake kuvuliwa nguo zao, nywele zao ndevu zikiteketezwa kwa kutumia rani na kuchoma moto Kumbukeni, nywele fupi zilianzia kule Rumi, na wanawake wa Kikristo walikuwa na nywele ndefu. Kwa hiyo wao wao wakazitoja katika rami na kuzichoma moto na kuwachoma, na walikuwa uchi na kuwafanya waliwe na simba. Huyu mwandishi anaendelea kusema yuko wapi Mungu huyo povwa? Mwanadamu wakati mwingine hujui ya kwamba hiyo mbegu ilipazwa kufa eh, hakujaribu kuwakomboa hao? Walikwenda chini katika ushindi, walikwenda chini huku wakitoka na damu na kufa wakitoa wai. Wa nini? Ilikuwa ndegu ilipazwa kuanguka adini, kama Yohana wa kwanza kumi na mbili inavyotuambia, chembe ya ngano haina budi kuanguka adini na kufia umo, na si kufa tu, bali kuoza. Lakini lilodhehebu halikujua ya kwamba wai huo ulikuwa ungali mle ndani, ingawa kanisa kani lenyewe pale kwenye baraza la Nikea la siku kumi na tano za mabishano ya kisiasa ya umwagaji wa damu, wakati hao waungwana walipoingia wakitaka kuwaingiza hawa watu wakuu mashuhuri kanisani, na manabii wakatoka kwenye hilo jangwa kule, wakila mboga na kuvaa ngozi za wanyama, manabii alishi nao, wakatupa nje. Wow, kwa nini hiyo mbegu lazima ianguke? Ya dini shati ie ilikuwa katika east, zile nyakati za ngiza chini ya taka nyeusi walidhani imeangamia kabisa. Unajua Yohana Mtakatifu kumi na mbili ishirini na nne, Yesu alisema chembe ya ngano isipoanguka katika nchi hukaa hali hiyo hiyo peke yake. Na kanisa la kwanza ilikuwa uzao, yule bibi arusi aliye mbegu lile neno liliyodhirishwa ambalo ilianguka dini kule Nikea Room. Sikilizeni yenye kanisa katika mataifa yote, mtakaosikia hili, hebu wenu, ndio huo ni hayo madhehebu. Hapo ndipo neno iliposulubishwa, nao wakayakubali mafundisho ya shati na mia sanjisa, history, kwa miaka mamia kadhaa ya nyakati za giza zile nguvu za dirisho la neno zilipichwa. So, kwa ulimwengu ukatoleki pekee ndio uliotawala sote, tunajua hayo kwa kusoma historia, ukatoleki tu ndio uliotawala mbali. Huwezi kuificha mbegu iliyochipua, haina budi kutokea. Yule mchongeji mtu anayishunghulikia ataijenga tena. Kwa hiyo yeye, ile mbegu ilikwenda chini, lile neno inapamoa. Mtakatifu Paulo, Pedro, Yakobo, Yohana, hao wote ah, walioliandika wa oh, neno na ulimwengu waliyo nesi, walioliandika likawa hai na kuishi nalo, liliishi na tunapoona right, right, ya kwamba ilipoanza kuiva, Yohana akaanza kuandika ile nyaraka, alitupa katika kisiwa cha Kotima baada ya kuchemshwa katika mafuta kwa masaa ishirini na mane, lakini neno halina budi kutokea, lazima liandikwe. Kumchemsha Roho Mtakatifu aliye ndani yake kwa mafuta hata atoke, hivyo yeye akatoka yuhai, kazi yake haikuwa imekwisha. Yeye alikufa kivo cha kawaida. Polikarpo aliyekuwa mwanafunzi wa Yohana akaendeleza neno. Kutoka Polikarpo akaja Reneo, naye Reneo, yule mtu mkuu wa Mungu, aliamini injili ile tunayoamini. Neno ni kweli. Kanisa lilijaribu kulisonga litoke nje. Hatimaye ni ni ikafikia Nikea, Rumi, na huku likaanguka dini baada ya Mtakatifu Martin, naye aliwawa. Mtakatifu Martin aliamini jambo lile lile li. tunaloamini, alisimamia jambo lile lile, ubatizo wa Roho Mtakatifu, ubatizo wa maji katika jina la Yesu, yeye alishikilia jambo lile lile tunaloshikilia, naye alikuwa nabii na hali ya nini nio lote la muzi na mshowe wao walisurubishwa na kupondaponda ya dini, nao wakalala mle kwa mamia ya miaka mpaka ikaoza. Hiyo mbegu ya inchi mili ya kale iliyoza. Nimekuwa kule Sananjelo, katika yale mapango ya kuwazika hao watu, na nikaona walikofia na mifupa yao ilivyovunjika na kila kitu. Hatimaye walioza po mifupa yao ikatoweka, mbali ule uwai ulikuwa bado upo. Ile chembe ya ngano iliyoanguka dini pale kwenye Baraza la Nicea, ilianza kuchipuka tena katika Martin Luther, kama nafaka yoyote inayochipuka ama ngano, baada ya sile mbegu kuoza, wao ukatoka na ikaanza kuzaa katika Martin Luther. Jambo gani la kwanza alilofanya? Ukataabebula ukatoliki, akalipinga kwamba lilikosea, kwa kuwa alisema wenye haki wataishi kwa imani. What ilikuwa nini? uwayi mdogo na mnyonge uliotoka miche midogo au in... walikuwa waluteri aipa nani, na mbegu iliyoingia dini, lakini uwaye unatoka saa kisha wakapitia umbua, ndipo ilitokea nini katika zuku za Joana Wesley alifanyaje? wakati alipoleta utakaa alikaa na neno nano lilifanyaje? waluteri tayari walikuwa wameungana na kuunda madhehebu kwa hiyo wakati ulikuwa umewadia kwa chamba fulani kutendeka. Ile kipeo kinatengenezwa sasa. Alifanyaje? Alifanyaje? alilipinga hilo kanisa la Kianglikana na ki akaja katika matengenezo kama kishanda. ni nini ile mbegu inatoa uhai, inakuwa sasa. sasa sasa umbua haufanani na mbegu wala kishanda. lakini kutoka uamsho wa kipentekoste kama wanajidhania ilikuwa mbegu, haikuwa hivyo. Sasa tazama, lakini kitu fulani kilijitokeza, kinafanana na ile mbegu. Sasa tazama, aliposema Yesu katika Mathayo takatifu ishirini na nne ishirini na nne ya kwamba hizo roho mbili katika siku za mwisho itafanana sana, hata ingewapoteza walio wateule kama yamkini. Sasa huwaumbua no, like haufanani kamwe na mbegu wala kishada a... hakifanani na mbegu, lakini tazama sasa, katika la la, ka siku za Lutha, bado katika siku ya mwisho, sabu la kwanza, kuna wakulima wangano wanaketi hapa. Kitu cha kwanza kinachotoka katika chembe ya ngano ungefikiri hasa ilikuwa mbegu yenyewe, lakini ni nini? Ni lile ganda hutengeneza kitu kidogo upande wa nje kama cha kushikilia ile mbegu, utengeneza ganda, lakini hilo ganda sio mbegu, kama vile umbua ama kishada, kisifia kuwa ni mchukuzi tu wa ule uhai. Ile chembe ya ngano ya Yohana mtakatifu kumi na mbili Jesus, naona Jesus, Yesu akinena Ingefanya kila si mmoja anatoka kwa mwingine anatoka kwa mwingine anato, lakini wao ni wachukuzi tu wanaunda madhehebu hivi ndivyo Pentecosti walivyo, walifanya waliunda madhehebu. Na wa Pentecosti wali walifanyaje? Wali wali wali wali wali walipojitokeza kama ile chembe ya saa walirudi nyuma moja kwa moja, kama katika Ufunuo wa kumi na saba kwa moja la madhehebu dada zake. Hivi ndivyo hasa hivi ndivyo gana so, inapoanza ni, ni kama tu mbegu inapoanza kuumbika kama mbegu lakini ni ganda. Walionda madhehebu wakafanya jambo lile lile hasa walilofanya huku chini katika lugha. Ikaofunua kumi na saba inathibitisha jambo lile lile la makanisa. Sasa ile mbegu ya nafaka ya asili ilianguka kule Nikea kwa kuwa ilikuwa ndiyo madhehebu ya kwanza hapa wai uliyekuwemo katika umbua kishada wote unaishia kwenye mbegu le. Wai uliotoka katika ile mbegu asili ulipitia katika hatua mbalimbali, hatua tatu mbalimbali, kisha ukageuka hata ukarudia hali yake ya awali. Haleluya! Oh jamani! Mimi ndimi mtu mwenye furaha kupita wote ulimwenguni, kwamba Mungu anganiruhusu kuona hili. Tazama jinsi kwa ukamilivu neno na haya maumbile hutenda kazi pamoja, na vile tu vinavyothibitisha ufufuo, mapambazuko, kuchwa kwa jua na kupambazuka kwa jua tena, nikitoka mtini kuingia chini ndani ya utomvu, kuingia mizizini na kurudi juu na jani linarudi pamoja na utopu tena, na kupukutika kupu, adini uwai na huo mti ulinyonya ukalirudisha yale madini ya chokaa na shura, na kulirudisha moja kwa moja katika jani lingine tena. Ambile yote, kila kitu hutenda kazi pamoja na neno la Mungu na hali hii iko hapa kizamilivu katika nyakati za kanisa. Hiyo ndiyo sababu Roho Mtakatifu alishuka na kuchora vitu hivyo na kutufunulia kwa jinsi yeye amefanya. Hiyo ni kweli hasa, sama hapa, ule wai uliokuwemo katika ganda umbua, na katika kishada, katika ganda wote unakusanyika katika li, ile mbegu, na wai uliokuwemo katika umbua ulikwenda, mmoja ulikwenda kutengeneza mwingine. Kwa sababu wa haki ulitengeneza njia ya utakaso. Utakaso ulitengeneza njia ya ubatizo wa Roho Mtakatifu. Ubatizo wa Roho Mtakatifu ulitengeneza njia kwa Roho Mtakatifu mwenyewe kushika moja mwenye pamoja katika ukamilifu, kurudi kwa neno tena kujidirisha lenyewe, bali vilichofanyika na dhehebu hufa bila uhai katika ludha ulitumiwa kwa kumtengeneza Wesley, na na kutoka kwa Wesley ulikwenda kwa Pentecost, na kutoka Pentecost kutengeneza ile mbegu asili, ukaendelea hata Pentecost. Pentecost ilitoka kwa Wesley hata wakati huo, sababu ya Pentecost kutoka kwa Wesley kwa kuwa haikuwa madhehebu. Pentecost ilikuwa hivyo, Pentecost iliondoka ikaunda ili madhehebu, nayo ilifanyaje? ikageuka kuwa ganda, ilionekana kama kitu chenyewe. Mtu yeyote, wangapi wameshaona chembe chembe ya ngano ikianza kukua? What's kitu kidogo kinachotangulia ni nini exactly? kama ile chembe chembe hasa, lakini ni ganda. Munaona zile hatua tatu, umbua kishada, ama mbelewele, kisha the ganda. Kutoka katika ganda inakuja ile mbegu asili ilikuwa ni wai wa ile mbegu, kulikuwa ukikua kupitia haya kufikia ile mbegu. Amina, amina, unaiona ni nini? Hupuo kurudi kwa kile kipeo tena, kama kile kilichoingia ndani. Ilitoka kwa Wesli, kwa sababu Wesli alikuwa mabebu. Pentekoste ilipotoka haikuwa mabebu, kisha ikajeuka kikawa hivyo ili paza kufanya hivyo kusudi ifanyize ganda. Ile neno la uzima la kweli ilokuwa juu yake ilikuwa ikienda wakati huo kufanyiza ile chembe asili kupitia hatua hizi, kupitia kwa umbua, kisha katika mbelewele, kutoka kwenye mbelewele hata kwenye ganda, na kutoka kwenye ganda ukafanyika bed la umbua shada ganda. Wao walitoa katika uamsho wao wa hapa mwanzo kitu cha kushikilia sehemu fulani ya uhai wa ile mbegu, lakini walipounda madhehebu kwa uhai ukaondoka humo. Hilo inathibitishwa na history. Historia yote hakuna uh, madhehebu yaliyowahi kufanya jambo. Baada ya kuunda madhehebu yalikuwa yamekufa. Hiyo right. Ni kweli. Na hayo madhehebu ya kava na haya kuinuka tena, na mwezi kuona watu walio vipo. Fungueni macho yenu, maumbile na neno vikiungana pamoja na kuthibitisha hapa hapa ya kwamba kwa hii ni kweli, ya kwamba hii ndiyo kweli. Huo huondoka kwenye mbua kutengeneza kishada, kutoka kwenye kishada hutengeneza ganda, na kutoka kwenye ganda hurudia asili yake tena. Tazama, hayatompaa yeye tena, wahi huu huko dairi sana katika safari yake ndani ya chembe ya ngano kuliko ulivyo katika mti. Mungu aliwaita watu wake kama mti. Naona hushuka chini katika mti, kisha ukarudi juu tena, unashuka na kupanda tena. Naona unashuka chini kisha unarudi tena, bali katika chembe ya ngano unapanda juu. Uh, kutoka it, umbua asili kupitia katika umbua kishada na ganda, na kile kitu ulichokipitia hufa. Hata kwanza hauwezi, well, kurudi kupitia mle tena, haufai tena, no unasonga mbele I'll hata kufikia ukamilifu wake. Amina. Je, hamuoni kwa nini yeye hakutumia madhehebu? Hawezi kurudi mle tena, jamekofa, bali uwai unapitia kutoka mmoja ukaingia lingine. Naona wao waliweka kanuni za imani na kuigiza, mtu yeyote atakayeongeza neno moja ama kuondoa neno moja amefungiwa inchi. Lazima iwe ni mbegu ya uwai ikisonga mbele Natumia hivi sasa katika mfano wa bibi harusi. Kipeo, kipeo, kile kipeo kinachokuja kipeo. Kilianguka kule kule, mikea rumi baada ya or, mikea rumi ilipitia katika hatua fulani, mean, right, lakini anarudi tena kwenye kile kipeo, amekamilishwa kwa maana huyo ni sehemu ya neno, lilo neno na yeye ukamilivu wake wafufuo, the put forth, uh, uh, the, ganda likitoa lile lile. Tazama kati linatoa ile mbegu asili kutoka ndani yake. katika Ufunuo sura ya tatu tunaona hii, hazikumbukeni ye hakutolewa ndani ya kanisa no lingine katika Biblia kati ya zile nyakati no saba za kanisa. Wangapi wanakumbuka hivyo? Yeye alipitia katika wakazi wa kanisa kwenda kutengeneza kitu kingine, lakini ndicho hiki, hakuna kingine. Yule fundi chongaji amerudi kwenye ukamilifu tena, lile neno harudi nyuma. Ni tofauti gani? Ndio lo tena, tazama Wakati huo ganda inapojitokeza huonekana tu kama chembe, lakini wakati uhai wa hiyo chembe, chembe, unapanza kuondoka kwenye kapi green, kuingia kutengeneza ile chembe bibi harusi. Kapi hupumbuka na kuitenda chembe. Kwa hiyo ni kweli katika maumbile, hivyo ndivyo ilivyofanya hasa katika Ufunuo tatu tunaona kwamba wakati wa kanisa alawadikia ulimtoa yeye nje. Sasa angalia, haikutendeka katika nyakati zile zingine kwa sababu kulikuwa na kutengenezwa kwa kitu kingine, bado ulipita tu na kwenda katika mwingine. Tumeambia siku zote hakuna madhehebu mengine yanayokuja, tuko mwishoni. No, na wakamtoa nje. Kwa nini? Yeye ni neno tena. No, no, no, no, no. Yeni kama lile liloanguka kule, yeni fundisho lile lile lilotoka tangu mwanzo. Na wakati mbegu neno inapoanza kukua, ganda linajiondoa kwake, uhai unaacha mengine yote upate kulifuata. Hao ni waamini wa kweli, wao hufuata huo uhai popote huo uhai huendapo, kama katika Israeli mfano kamili. Kama tualikuwa na wakati na dakika chache tu zilizobakia. Lakini katika huo mfano a kamili, hapo mwanzo, kila mahali ile nguzo ya moto ilipokwenda, ulikuwa uzima. Mungu alikuwa hiyo nuru, yale kama ilikuwa usiku wa manane, ama kama wao walikuwa mahali pazuri palipochaguliwa. Wakati hiyo nguzo ya moto iliposonga mbele, tarumbeta ilipigwa, nao Israeli wakaondoka pamoja nayo. Haleluya! Na wakati tarumbeta ilipopigwa, Martin Luther aliondoka pamoja nayo. Saya akaona madhehebu, akawa si yeye binafsi, ni mtu yule aliyemvuata. Kisha Mungu akaondoa ule uhai kutoka humo, akauleta huo, akaulaza huo katika kaburi. Kisha akatokea Wesley, aliona hayo madhehebu makubwa, kwa hiyo akapiga tarumbeta ya utakaso, neno zaidi. Na alipofanya hivyo, wao wakatoka moja kwa, kwa, kwa, kwa moja kutoka kwa moja kwa moja kutoka aludha, wakaingia katika Methodist wao wakapiga tarumbeta wakati wamewadia wa kurudishwa kwa zile karama mwana walipofanya walipiga tarumbeta ndipo wakatoka kisha wakaenda madhaebu baada ya kapi hizo ndizo hatua tatu tunazojua hakuna kilichosalia ila ile chembe eh Mungu na kisha ile chembe hutengwa na yote yale Amina na Amina egu neno linaanza kujiumba na uhai unatolewa kwake. Angalia sasa, kama bwana harusi hapo mwanzo, yule bwana harusi wa kwanza. Huyu ni bibi harusi anakuja. Kanisa lilianzia kule Pentekosti, kisha likaanguka pale Nikea. Lilichipuka ni Lili kama ile chembe halisi la ilikuwa sehemu ya uhai mle ndani, lakini lilichipuka kusudi liunde madhehebu, likajitoa kwenye hayo madhehebu na kisha yakafanyaje? Basi akaenda ya kutoka kwenye haya madhehebu kuingia kwenye madhehebu mengine, ikaingia kwenye hatua nyingine ya neno, kuhesabiwa haki, kutakaswa, kubatizwa Roho Mtakatifu. Unaona, na ulipokuwa unapitia kwenye huu umbua na hatua zingine ulizidi kuongezeka. Kumbuka ile mbelewele ndogo ni zaidi. Kishada kinafanana sana na mbegu kuliko umbua ulivyo naloganda tunafanana sana na ile mbegu possible, kuliko kishada kilichokuwa. Lakini mbegu yenyewe ni zaidi ya hicho, ilikitumia hicho tu kwa usafiri katika kuisafirisha. Angalia bibi harusi, kama bibi harusi hapo mwanzo alikuwa neno ama bwana harusi, kisha iwapo bibi harusi ametolewa kutoka kwa bwana harusi, lazima awe neno pia. Angalia bibi harusi hana budi kuwa. Kwa nini? Kwa nini bwana harusi awe neno ililodhihirishwa, ililowekwa wazi? Ni kwa sababu bibi harusi na bwana harusi ni mmoja. Yeye ni kipande tu kilichokatwa kutoka kwake. Huyo ndiye kipeo, alipigwa, hangaliweza kuchonga hicho tena, hangaliweza kukirudisha tena, bali Mungu hatafanya hivyo atamleta tena bibi harusi huyu aliyekatwa katika ubabu wa lile neno asili, na ndiye huyu hapo, huyo hapo, yule kipeo, ile jamaa imerudishwa tena katika bustani ya Eden. Bibi harusi atafanya jambo hili vipi? Ingano itafanya jambo hili vipi? Lakini ilisema katika siku za mwisho itarudishwa, kurudishwa kama ilivyokuwa hapo mwanzo kurudishwa our... nitawarudishia, asema Bwana, miaka yote iliyoliwa na tunutu na karare na yote yaliyoliwa na vitu hivi vingine nitawarudishia tena Ma lakini nisema yeye atairudisha mioyo ya watu, imani ya watu iwarudie wale baba wa hapo mwanzo tena. Unaona, tunaona haya moja kwa moja mbele oh, yeah. zetu. Enyi kanisa sasa tafunga katika dakika chache, nataka amwangalie kwa makini sana jambo fulani lililotendeka, lakini li ni kurudisha, kurudi kwa asili. Amepigwa akatolewa katika kanisa, kutoka mwili wa kanisa, akapigwa pamoja na Bwana wake kwa kusudi lile lile, yeye ni neno, kama vile Yusufu alivyopigwa akatolewa kwa ndugu zake kwa sababu alikuwa neno, na e, Yesu alipigwa akatolewa kwa ndugu zake kwa sababu yeye alikuwa neno. Uh, uh, Rusi, ladika, kanisa limepigwa, bibi harusi amepigwa akatolewa katika kanisa kwa sababu yeye ni neno. uh, ah, hatua zenu tatu, moja mbili tatu, naona lililo hai na lililotenda kazi. Bibi harusi wa Biblia sio bibi harusi aliyefanywa na mwanadamu. Bibi harusi wa Biblia aliyepigwa na kuteswa na Mungu ana uzuri hata tumtamani tum huyu hata hivyo tulimdhania amepigwa na Mungu na kuteswa. Hiyo ni kweli, yeye anasimama peke yake, amepigwa na kutolewa katika madhehebu yote kulingana na Ufunuo tatu. Amepigwa akaondolewa katika wakati, wakati, wakati, wakati, wakati, wakati, wakati la la wa kanisa la Laodikia alikotolewa. Unaona, kanisa hili lili kulia katika wakati wa kanisa la Laodikia. Hilo ni lile ganda, lakini kama hao wengine walikwenda, je, ni Wapentekoste? hamwezi kuona hilo kama hilo lingine lilikuwa uh, ganda lika, likafa. Kama huo mbua mwingine ulipasa ufe, kama kishanda kilipaswa kufa, vivyo hivyo hilo ganda lazima life. Ile hatua tatu za madhehebu nani, mnakumbuka? Mlisema pema. Sasa kuna vishada vingi sana vinavyoninginia, kuna vitu vingi sana vya hivi. Naam, umekuweko wa Methodisti kanisa la Kristo, vitu hivi vingine vyote vilivyoliangukia, majani na kila kitu, yalikuwa yananinginia kwake, mbali la asili lilikuwa yale matengenezo okay. Sasa mnaona, anasimama peke yake like bribers, kama bwana harusi amekataliwa na watu, amedharauliwa ame na kukataliwa ma na makanisa, bibi harusi yuko hivyo ni it? nini ni kipeo chake? Mnaona analoweza kutendea kazi kwake na kulidirisha likikataliwa kwa hiyo ule mbua kile kishada na lile ganda havikufanyika mbegu kamwe, la bali wakati wote vinaendelea kufanana zaidi na zaidi na ile mbegu. Sasa wakati wa mavuno, ile mbegu inarudia uwai in wake wa asili, inarudi kwenye Biblia, lakini ilisema kuwa ingaliletwa namna hiyo. Lo so, lo so, jamani lazima iwe na lote kusudi ipate kuwa hivi. Lazima iwe na neno lote. Hiyo ni kweli. Sasa yeye alisema ni nini ambacho kingetokea katika Ufunuo kumi? Safari ya Tuson ilikuwa kwa sababu gani? Kuweka wazi kwa kanisa katika siku za ujumbe wa malaika wa saba, ujumbe wa malaika wa saba neno lote la Mungu lingedhihirishwa muri wa yale yote yaliyoachwa na umbua. Naam, na mambo yake yote yangedhihirishwa katika wakati huu. Je, hivyo ndivyo neno lilivyosema? Ndipo tunaliona. Basi tuko wapi? Unaona, tuko wapi? Kuna jambo moja tu, mavuno yako hapa, ameiva kabisa, yuko tayari kwa kule kuja. Tazama la alitakuwa hilo kamwe. Wakati wa mavuno, mbegu inarudi katika hali yake ya asili, na lazima all, all, iwe na neno lote kusudi ipate kuwa ile mbegu. Haiwezekani kuwa na nusu ya mbegu, haitakuwa. Lazima iwe ni mbegu nzima, sio kwamba idirishwe kusema. Naamini katika ubatizo so wa Roho Mtakatifu. Haleluya, naamini katika kunena na lugha, hiyo ni sehemu tu ya hiyo mbegu hiyo imeongezewa. Haleluya! Mnaona ule uhai si zile karama, ule uhai karama. Wa hizo karama mnaona ninalomaanisha? Tuko katika wakati wa mwisho, ndugu zanguni, mbua kishaada ganda zimekufa na kukauka. Sasa kuna jambo moja tu ambalo yapata litendeke, kwa vitu hivi vitakusanywa katika Baraza la Umoja wa Makanisa Ulimwenguni vipate kuteketezwa kwa moto, neno limefanyike mwili kwa jinsi hata like, alivyoahidi katika Luka kumi na saba na Malaki in or, na kila mahali. Naona hiyo ni kweli funuhu uhai wote wa kweli uliyekuwemo katika umbua kishada na danda, sasa unakusanyika katika ile mbegu tayari kwa ufunuo, tayari kwa mavuno. Alpha imekuwa Omega. <laughs> Ya kwanza imekuwa ya mwisho, ya mwisho ndiyo ya kwanza. Ile mbegu iliyoingia ndani imepitia katika hatua fulani na imekuwa mbegu tena. Ile mbegu iliyoanguka katika bustani ya Edeni, kisha ikapa kule, ilirudi kutoka kwa ile mbegu isiyo kamilifu iliyokufia kule, ikarudi ikawa mbegu kamilifu. Adamu wa pili sawa wa kwanza alianguka na akatumiwa katika yale matengenezo ya pili kuja kapili, kwa pili kwa kumzaa mtoto. Sasa amekuwa bibi harusi wa kweli tena, ile mbegu kurudi moja kwa moja kwa neno asili tena. Alpha na omega ni sawa, yeye alisema mimi ni alpha na omega. Yeye hakusema kuhusu chochote hapo katikati, mimi ni alpha na omega, wa kwanza na wa mwisho. Naam Bwana, ile huduma ya kwanza na huduma ya mwisho ni sawa ule ujumbe wa kwanza na wa pili ujumbe wa mwisho ni sawa. Mimi, mimi nilikuwa katika Alpha, mimi niko katika Omega. Kutakuwa na siku ambayo haitaitwa mchana wala usiku, bali wakati wa jioni utakuwa nu. Unaona, Alpha na Omega inakuwa ya kwanza na ya mwisho. Oh jamani, ndugu zanguni, tungaliweza kukaa saa masaa kada katika jambo hilo kipio kikuu cha jamaa yule Adamu wa pili na aa wa pili, sasa wako tayari kwa ajili ya ile bustani ule man, utawala wa miaka elfu amina, kurudi ndiniani. Haleluya, yule mchongaji mkuu hakuwaacha wakaye pale. Alichukua wakati kama yeye alivyofanya katika mamilioni ya miaka, akiwafinyaga mume na mke wa kwanza wakamilifu, nao wakaanguka. Sasa imemchukua miaka elfu kadhaa yeye amefinyanga tena na sasa wako hapa wakiwa tayari. But bila kipeo amekuja na kupigwa kutoka ubavuni mwake amekuja msaidizi he, naye na amepitishwa katika hatua zile zile, na yuko hapa tena huku maumbile yote Biblia na kila kitu kinginecho vikionyesha tumefika. Mataifa inavunjika, Israeli inaamka ishara zilizo tabiriwa na Biblia kusoma taifa imehesabiwa. Tazama huu upuzi mtupu tulio nayo, imekumbwa na, uh, na hofu kuu. Rudini enyi mliodharauliwa makwen. Sio, ni kweli? <laughs> na kupasa kuingia mle upezi. Iwapo unakwenda ni karibu kufunga katika muda wa dakika tano kumi, angalia kile kipeo kikuu cha jamaa Mume na mke hawezi kuwa jamaa kweli isipokuwa wawe mmoja, ya wapasa wawe hivyo, la sivyo au si jamaa nzuri. Mke akivuta upande mmoja na mume upande mwingine, jambo hilo ingeifanya iwe jamaa mbaya sana, bali katika mapatano wakiwa na upendo mmoja kwa mwingine, hiyo ni familia ilikuwa kipeo cha Mungu na jamaa zote za kweli hapa huonyesha hivyo naona na sasa ile familia iliyo kipeo imekuja tena. Kristo na bibi harusi wake wako tayari kuja, yule Adamu wa pili, hawa pili, wako tayari sasa kurudi nyumbani mwao, na picha yote imekuwa ni ukombozi kutoka mahali ilipokuwa kuirudisha. Naona hivyo ilivyo hasa, kuirudisha tena. Baada hivi majuzi nikisimama hapa kwenye wafanyabiashara biashara wa Kristo, wengi wenu na kisia umsikia huyo kasisi wa Kiluteri ama mhubiri alidhaniwa kuwa hivyo akisimama pale na kusema lile jambo la kipuzi na kufanya dhihaka kwa yale tunayoamini, na hawafanyi biashara wa ajili yote wakimweka mtu huyo pale na kusema kwamba alivaa ukosi wake uliopinduliwa. Wengi wa hufanya hivyo. Sasa nisema sasa, watu uniuliza kwa nini mimi huupindua ukosi wangu, kasema wanawezaje kutofautisha na kasisi wake Katoliki akasema kuta tofauti haipaswi kuweko. Akasema sote tu watoto wa, wa Mungu. Namjua wakagizi wa Katoliki aliye kila mahali. Unaona anaweza kuwa kila mahali. Sasa huwezi kuenea kila mahali pasipo kujua yote. Mungu sio tu huenea kila mahali, Mungu anajua yote. Kujua yote ambayo maana yake ni humfanya yeye aenee kila mahali, yeye anajua mambo yote lakini kusudi awe kiumbe yeye, yeah, hanabudi kuwa katika kiumbe kimoja bali, yeah, akiwa mjua yote yeye, yeah, anaweza kuwa kila mahali, kwa maana yeye, yeah, anajua mambo yote, aliyajua kabla ya yeah, yeye alijua kabla ulimwengu haujaanza, itroboto wangapi, chawa kunguni wangapi, na mara ngapi wangefumba na kufumbua macho yao na kila kitu juu yake. Mnaona, kwa maana yeye, yeah, ameenea kila mahali, nawe huwezi kuwa mjua yote mjua yote, mjua yote bila kuwa asiye na mwisho naona, na kuna oh, kitu ati moja tu kisicho na mwisho Mungu. Amina. Alafu sisi ni nini? Ni bilisi akiwapeleka moja kwa moja pale machinjio, kila moja wao akiingia, hasa Bibilia ilivyosema hapo hapa. Mnaona, yameingia moja kwa moja kati ya Pentecostings na yatawavuta kabisa, kama tu ni wakati wa jinsi gani baada ya huo ushuhuda that... mtu fulani aliniambia Nimi, said, mimi, mimi ni jambo zuri kwamba sikusema, uh, mambo mengi sana, sababu wao labda wangali nipeleka that... kule Ngereza, but... mbali nilifikiria tu hilo hapo wa, okay. watu no, no. waliofundishwa wanajua, wenye hekima watamjua Mungu wao siku hiyo, yes, alinena katika Danieli, na Bwana, wenye hekima watamjua Mungu wao, wao wanatazamia mambo haya okay. lakini napoona jambo <laughs> hilo likitendeka nao wa Pentecost wakisema pale pamoja, oh, naye hata Auro Roberts ali aliniangalia hivi, nikasema lo, jamani, mm. Bali akisema pale na elimu na ungwana, wajua, na kadhalika hivyo. Sivyo Mungu anavyowaadhibisha walio wake. Yeye hawaadhibishi walio wake kwa elimu, yeye huwaadhibisha kwa unyenyekevu na katika nguvu za neno lake ililodhihirishwa, akionyesha umbo la ile mbegu walimo toka kwanza, mtu fulani aliniambia akasema, ndugu Branham akasema, kuna jambo moja kwako lisiloelewa. Nikasema, ni jambo gani hilo? Nikasema, kule nje ukumbini nikisikia dada Doch na hao wengine, baada ya kupeana mkono na Bill na nikisema pale na hao wote, na nikazunguka pembeni na kundi zima la watu mhudumu, akajipenyeza mle, ukosi uliopinduliwa k mbona wewe unawakemea watu wa kila wakati? Akasema watu hao wanaamini kuwa wewe ni mtumishi wa Mungu, uwe mpole na mzuri kwao na kila kitu. Kila anapokusikia ukiinuka, unawakemea wana sana wanawake kwamba wana nywele fupi na juu ya kuvaa kaptura na kujipodoa na mambo hayo mengine yote, na kuwakemea watu na kuwaambia jinsi walivyo baridi, watu wa kufuata uh, desturi tu na wasiojali. Kasema, kwa nini unafanya hivyo? Watu hao wa wanakupenda, wawezaji kuwa mwana wa Mungu unayependa watu na kufanya jambo kama hilo. Nikasema, Bwana, hebu ni kasema, or, that, mjibu mtu huyu mwerevu, naona nijalie kumjibu kwa and namna and fulani ambayo itamfanya anyongwe na kamba yake mwenyewe. Nikasema sema nikasema, meshimia, je, ulipata kusoma habari za yule mwanamuziki mashuhuri, aliyeitwa yule mtunzi mashuhuri, jina lake Beethoven? Akasema, naam hakika, nilisoma habari za Beethoven. Alirarua vikapu kadhaa vilivyojaa makaratasi yaliyotupwa, lakini aliukabidhi ulimwengu vipeo. Hakufungua kinywa chake na kusema neno ningine. Kasema alipokuwa anaketi katika chumba chake cha kusomea chini ya angeandika, angeingia katika chumba chake cha kusomea na kuomba au kuwa sawa, angerarua na kuitupa katika kikapu cha takataka, bali alivyopitia kwenye uvuvio wote, the ulimwengu ukapata kipeo. Oh, oh, the cuts. Lo, jinsi neno linavyokata! Bali hutoa vipeo, huondoa makapi yote pamoja na umbua, ndipo linatoa kipeo. Like ina dakika like saba za kuwaambieni jambo lililotendeka juzi tupate kuondoka katika wakati uliopangwa. Tarehe tatu Julai nilikuwa humu nikikaa sokoni, upande humu bajukani, upande ule kutoka hapa tulipo. Nimekuwa big alei kule Rumi kule Ufaransa, na nimekuwa katika jiji la New York, los Angeles, lakini kundi chafu sana la wanawake nililopata kuona maisha mwangu ni Jefferson view Indiana sijapata kuona upotovu mwingi hivi pamoja na uchavu maishani mwangu kama inavyouona katika hawa watu nika pale, hata moyo wangu ukauma. Na bwana alikuwa amenipa ono. Sasa nitawaambia hilo ono, sijui kama naweza kulifasiri, lakini ni nitasimulia hilo ono kwa mara yangu ya kwanza. Nilipatwa na jozi na ilivyonitokea hivyo, tulikuwa na mtu fulani, sikumwona huyo mtu Ilikuwa ni sauti tu, and, nami ni nikaangalia I, I look, na ni uh, nilipoangalia upande huu akasema, bibi harusi atajitokeza apate kuonekana kimbele. Kisha nikatazama wakija kwangu, nami nikaona kundi la wanawake walio walio wazuri mno, waliovalia mavazi na bifu sana niliyopata nilip, kuwaona maishani mwangu. Kila mmoja wao ilivyoonekana alikuwa amevalia tofauti. Basi walikuwa man, na nywele ndefu na walikuwa nguo zenye mikono mirefu so na marinda marefu na kadhalika. Wanawake vijana walionekana kama, ningesema kama, labda wenye umri wa miaka ishirini. Sasa ah, ni nayo Biblia niliyofunguliwa mbele yangu. Okay, naona naweza kusema tu yale niliyoona. Ukisema okay, unaangalia nini? Naangalia saa, unatafuta nini? Inawatafuta watu, nikiwaangalia watu, naangalia Biblia. Hivyo ndivyo nasema, kweli, hayo ndiyo ninayoona, nami naweza kusema tu niliyoona. Si, sijui ni nini maana yake, inanibidi tu kuwaambia. Lakini wakati huyu bibi harusi alikuwa akiangalia moja kwa moja kwa yule aliyekuwa akizungumza nami, nami tukisimama pamoja, macho yake walikuwa watu walio wasafi sana na wazuri sana niliopata kuwaona maishani mwangu. Ilionekana uh, kama wangeweza kufikia dazani moja ama wengi zaidi, ni sijui wangapi waliokuwa uh, sambamba mbali walikuwa kundi. Yeye akapita kwa, kwa, kwa madaha. Macho yake yameinuliwa akienda kwa uangalivu alipokuwa akipita, oh, sure. Alikuwa mzuri huyo, ikamangalia okay. Naye alipokuwa akipita akasema sasa tutakagua, kasema huyo ndiye bibi harusi, sasa tutayakagua makanisa, na yakaja nikayaona, akija ndipo walipokuja, kila mmoja ilivyoonekana ilikuwa mbaya zaidi, sijawahi kuona kundi chafu namna hiyo maishani mwangu. naye, naye. aliposema la pili nikasikia nayo ikasema la pili, ikasema hapa inakuja kundi la Amerika. Nah, mimi ni Mwamerika yeah, lakini hili linifanya so, nichafuke moyoni. Mimi sina ufasaa uh, wa maneno wa kutosha katika enough to, wasikizi waliochanganyikana kusema yale yaliyokuwa yakitendeka, uh, mimi uh, uh, uh, itakupasa kusoma katikati ya mistari lakini hao wanawake walipokuwa wanakuja, kiongozi wao alikuwa mchawi, alikuwa na pua ndefu sana na mdomo mkubwa mno, na hao watu walikuwa wamevalia kitu kama nguo za sehemu ya chini huku mbali, upande wa juu ulikuwa na ukanda tu ambao mdogo, ukanda kama wanusu inchi uliofungiwa juu na ukawazunguka hivi na kila mwanamke alikuwa na kitu uh, cha namna. Wengi wenu miaka kadha wa kadha iliyopita, mlikuwa mnakumbuka wakati tulipokuwa tunakata hiyo, hiyo karatasi, mnajua gazeti, tutengeneze uh, fungu la matamvua ya kale. Wangapi wanakumbuka? Unajua, naam, nafikiri na uh, mlitumia katika sikukuu, mwajua, vikininginia hivyo karatasi, yenye matamvua, karatasi E, nyuzi, nyuzi alikuwa na kitu kimeshikilia sehemu zao za chini hivi, kimeshikilia upande wa chini. Sehemu hii yote ilikuwa uchi, na kila mmoja wao alikuwa amekatwa nywele zikawa fupi sana, zimesokotwa kote, nywele zilizokatwa zikawa fupi sana, na wamejipodoa kweli kweli. Hapana shaka, ila walionekana kama wana makahaba wa mitahani, na walikuwa wakitembea na hii karatasi na utovu wa adabu. Sasa karatasi ndiyo iliyoshikiliwa mbele zao walipopitia jukwaa la kukagulia nyuma yao na kuona jinsi walivyokuwa wakitembea kwa sehemu zao za mbele na za nyuma na jinsi the walivyokuwa wakitenda. Hilo ndilo kanisa. Nalo likaondoka na walikuwa wakiimba nyimbo hizi za twisti na rumba, mwajua ama chochote wanachoziita, huku wakiteremka kama wanaoimba wakienda nyuma. Nikasema, je, hilo ndilo kanisa? Nilikuwa nimesimama pale, moyoni mwangu nilikuwa nikilia yeah. Naye huyu so right. mshai kwa maoni e yangu si kitu kingine yeah, duniani mbali, yeye ni Baraza la Makanisa ya Ulimwenguni, ikiwaongoza moja kwa moja barabarani kuelekea kule ilikokuwa likienda. Walikwenda wakatoweka mkono wa kushoto na wakatokomea katika machafuko matupu huku wangali wakicheza mziki huu na kutoa sauti za kuchekesha sana na wakitikisa tikisa miili yao upande mmoja, kisha upande mwingine na kisha mambo mengine kama hayo wakifanya yasiyofaa hivyo wakitembea. Nami nikaanza tu kukinyamisha kichwa changu, naye akasema, ngoja biarusi lazima aje tena. Nami nikaangalia na hapa wanakuja tena na wakapita wanawake wadogo warembo, wote walikuwa wakiniangalia moja kwa moja walipokuwa wanapita. Nikaona wana kwamba kila mmoja alivalia mavazi namna tofauti. Yule aliyekuwa nyuma alikuwa na nywele ndefu zilizoning'inia chini, nazo zimezokotwa hivi, huenda alikuwa Mjerumani na mtu mwingine wa namna hiyo. Nami nikawaangalia, kisha walipoanza kuondoka wawili ama watatu wao huko nyuma wakaacha kwenda utaratibu nami nilikuwa ni wakemee, nao wakawa wakijaribu out, kupiga hatua kwa utaratibu tena, nami niliwaona tu. Uh, lile ono likatoweka na kubadilika kutoka kwangu. The tafsiri yake ndiyo hii, sababu sasa, kumbukeni nilikuwa nimemaliza tu righten, kuandika. Sikuwa nimemaliza, nilikuwa sijaandika hii ni tasari bado, bali katika kuhubiri asubuhi ya leo nilipata tafsiri yake katika mahubiri yangu. Je, mliona kanisa lilionekana tu? Sasa hiyo ni kweli, marafiki. Baba wa mbinguni anayeliandika neno anajua ya kwamba ninasema kweli, naona, najua nasema tu ukweli nabila kujua hilo jambo hadi dakika chache zilizopita, ilionekana kama au hivi karibuni. Unaona je Unaona kwamba bibi harusi alionekana mara mbili, ile mbegu ya kwanza na mbegu ya pili, zote mbili ni kitu kile kile hasa, kwa sababu the ya kuvalia kuvaa mavazi ya namna mbalimbali. Hii atatoka katika mataifa yote kumkamilisha bibi harusi. Kama mmoja wao alikuwa na nywele ndefu na bila kujipodoa, nao ni wasichana wazuri sana, nao walikuwa wakinitazama hao waliwakilisha bibi harusi akitoka katika mataifa yote. Mnaona, yeye kila mmoja wao aliwakilisha taifa moja, walipokuwa wakipiga hatua akikamilivu kulingana na neno. Halafu yani, pasa kuangalia atakosa kupiga hatua 10, kwa utaratibu wa hilo neno, nilipomwangalia hmm, wakati anapopita kama atanikaribia, labda itakuwa nafasi yangu, wakati wangu utakapokwisha. Mnaona, nitakapomaliza mwendo ama chochote kile, wazama wao walikuwa wakirudi wakijitahidi wawezavyo, walikuwa wanarudi, walikuwa wakiingia mstabini, maana walikuwa walikuwa wakiangalia mahali pengine, wakiliangalia hilo kanisa lililoingia katika machafuko matutu. Lakini wawili hao waliokuwa mbele hawakufanya hivyo kamwe. Wale waliokuwa wali huko nyuma wale tu ama watatu wao walitoka nje kidogo upande wa kulia, na ilionekana kama kwamba walikuwa wakijaribu kurudi mstarini. Walipokuwa wanapita, walikuwa wakinipita kwa umbali wa kutoka hapa mpaka ukutani, wakinipita nami nilikuwa nimesimama pale. Kisha nikawaona wote wakitoka nje na kuondoka. Kanisa lilionekana tu mara moja, kila taifa kanisa mbali. Bibi harusi alikuja mara mbili Mnaona? Mnaona ni kwa nini? bila kujua jambo hilo, lakini liangalieni kwa ujumbe wangu asubuhi ya leo. Bila kujua jambo hilo, naona mbegu iliyoanguka adini kule Nikea, hiyo ilikuwa ile mbegu asili, naye amepita katika hatua za haya madhehebu ambayo yanaishi tu mara moja, bali bibi arusi anarudi tena katika siku za mwisho, nami nitawarudishia. Unaona kile kipeo kina hiyo ndio sababu bibi harusi alionekana, alikaguliwa mara ya pili. Alikaguliwa mara ya kwanza, kisha akaguliwa mara ya pili, naye anafanana kabisa mara ya pili na yeye alivyokuwa mara ya kwanza. Eh, Mungu turehemu, hima hima hima, uzima injini katika ile mbegu, upesi sana, unaona Hawa wengine wote hawakuonekana tena, waliondoka wasirudi tena, bali bibi harusi alirudi, kwa sababu yeye ni Alfa na Omega. Mungu yule mchongaji mkuu amejitengenezea mwenyewe kipeo, kwa maana hicho ni kipande cha kile kipeo chake cha kwanza, kama yeye alivyotengeneza katika bustani ya Edeni na akatoa kipande kimoja kwake, kisha akatengeneza kipande kingine, na hicho eh, kiliharibiwa kikaanguka. Sasa yeye wakati huu wote amekuwa akijenga tena, na yeye akatoa hiki kipeo, na yeye akatoa hiki kipeo, nacho kikapigwa. Kusudi hiyo sehemu iliyopigwa ilikuwa kusudi ikirudishe tena kile kipeo tena. Kwa hiyo kile kipeo uh, na mwana wa Mungu kipeo, na bibi harusi naye ni sehemu yake ambayo ni lazima iwe kutimizwa. Kwa nini? Neno limekwisha timizwa. Nasi tuko tayari kwa kule kuja kwa Bwana. Lo, enyi kanisa la Mungu aliye hai, inamisheni mioyo yenu na ninyi wenyewe mbele za Mungu. Mambo haya ni kweli. Najua ya kwamba inasikika, ina kana kwamba kitu kikuu kama hicho kingekuwa kingesambazwa kote katika mataifa. Haikuwa hivyo kamwe. Yeye habadilishi njia yake. Hayo madegu dumuni katika neno ule uzima Mungu na kipeo chake that kwenye ule utawala wa miaka elfu, Kristo na bibi arusi wamerudi katika bustani ya ule utawala wa miaka elfu. Hapo ndipo yeye alipopigiwa. Tulimdhania ya kwamba amepigwa, amepigwa na Mungu na kuteswa, bali alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu. Je, kuna yeyote hapa asubuhi ya leo ambaye hayuma katika hiyo mbegu asubuhi ya leo? Na kama ilivyo kwamba uhai sasa unavuta sehemu yake ya mwisho kutoka kwenye ganda, kwa kuwa ganda linakauka. Nangapo na naangapo wanaojua ya kwamba kanisa la Kipentekoste linakauka a, unaliacha kwa kweli, tayari great. Umeondoka kwake, hey, na wapo. Huyo bibi harusi tayari ameonekana kimbele. Nashangaa basi, kama bibi harusi tayari hajafanyizwa. hmm. <laughs> ah. avyetu vimeinamishwa sasa. Je, like kuna wengine humu ambao wangetaka kukumbukwa you marafiki, ni dhahiri sana siapata kuona ona maishani mwangu pasipo jambo fulani kutendeka likafuata. Ninawaambieni ukweli kati hizi zingine zote, iwapo nimewaambieni ni ukweli, Mungu ameuthibitisha, basi ninanena ukweli wakati huu. Sijui tunaishi katika siku gani, mbali najua hamna kilichosalia. Hakuna mwanasiasa angaliinuka na kusa, na kusawazisha kitu hiki. Siasa taifa hili limekwisha. E, Mungu mwaweza ku kuingia kilindini kina cha kutosha ku, ku, ku, ku, kuhisi jambo hilo. Taifa hili limekwisha, si taifa mbali mataifa. Hili ndilo nzuri sana ya hayo, nalo limekwisha. Ndipo iwapo mataifa yamekwisha, ulimwengu umekwisha. Na makanisa je? Kwa maoni yangu, Pentekosti lilikuwa ndilo nzuri sana walilokuwa nalo lakini limekwisha ee, oh, hey, Mungu kuturehemu sisi. Iwapo oh, humjui yeye, tafadhali fanya hima, harakisha ukiishi ule uzima the, ondoka katika, ondoka katika dhambi yako, ondoka kwenye right uh, kiti ulichomo, ingia kwenye ile mbegu haraka. Utakuwa katika ombua ama katika ganda tunapoimba sasa, Love nampenda, It's up to you now. No hatuna madhehebu, hatuna kitu, na Kristo pekee. Unakaribishwa kuabudu pamoja na yeye, pamoja nasi, hata yeye atakaporudi. Hatuwezi kuandika jina lako katika, no, katika kitabu, hatuna vitabu. Tunataka jina lako liwe katika kitabu cha uzima. Unaweza kufanya hivyo tu kwa kuzaliwa Mbona usifanye hivyo sasa hivi? Mwombe Kristo akupe uzima mpya, akuingize ndani, uandikwe jina lako katika kitabu chake kama haliko humo. Hizo, unaweza kuabudu pamoja nasi, tungependa kuwa pamoja nawe. nampenda Each person. Mungu mpendwa, msaidie kila mtu sasa afanye uchunguzi him, aone kama sisi tu ndani yake. Wewe ulitupenda ulipigwa kwa ajili yetu, nasi tuli tulikudania kwamba wewe umepigwa na Mungu na kutesa. Naomba Mungu ya kwamba utamwita kila mmoja. Bwana, zungumze na brother, watoto wangu niwapendao, na rafiki zangu tujalie Bwana sasa hivi katika jina lake Yesu Kristo. Usiache mtu yeyote angoje kwa muda mrefu sana. Bwana, inaonekana imekaribia sana, mavuno kweli yameiva. Chombo cha Mungu cha kuvuna kitapitia inchini, ndiyo, katika mojawapo ya siku hizi majani makavu yatarushwa kila upande bali ngano itakusanywa galani, itwaliwe kwa sababu katika hiyo kuna uzima. Ijalie Bwana, kila ombi lijibiwe, kila sala idirishwe mbele zako. Naomba kwamba wewe hutamwacha yeyote aliye hapa apotee, Bwana wali wali- waliketi. wow, wow, kwa shida wao husafiri kwa motokaa maili mia kadhaa of... na chochote tunachohitaji tupe Bwana, chochote kizuri kwetu Bwana, kilichochema machoni petu, mbali kilichochema machoni pako. Tunataka kusimama kama bikira aliye msafi, ambaye amerudiwa amekemewa na Mungu, tupate kutakaswa dhambi zetu. Nami nawaombea hao Bwana, si, si sijui namna ya kuomba. Tuna tunazungumza na Mwenyezi Mungu, yaani mwanadamu yupi aliyepo? Ni binadamu gani awezaye kufanya ombi linalofaa mbele za Mungu aliye hai lakini Bwana, maneno yangu yasiyotamkwa vizuri na na majina yangu ya vitu na vijina ka, katika mahali pasipofaa, kama wewe ungaliweza kutambua ABC samfulana ndogo siku moja na kutunga sentensi, wewe wewe waweza kuacha majina yangu ya vitu na vijina na uangalie tu yale nayo nayoamini Bwana, Ninakuamini wewe, ninaamini hili hili. Nena na nami ninaamini kwa ajili ya kila mmoja hapa, namini, nawaleta kwenye hayo madhabahu, Bwana, kwa imani, mahali ambapo kati yetu na Jehova aliye mkuu pana damu ya mwana wake Yesu, na hiyo hiyo damu itanena kwa niaba yetu. Ulipompiga yeye kule Kavari, wewe ulisema, nena, msikieni yeye ye na hiyo ndamu Biblia ilisema inanena mambo makuu kuliko ndamu ya mwanakondoo katika Agano la Kale, kwa kuwa ndamu ya Kristo inanena ma makuu kuliko damu ya Habili, mambo makuu zaidi. Nawe nena Bwana, ukombozi si kwa ajili yetu, tunapokuita kupitia ile damu. Baba mkuu wa uzima, tuingize ndani Bwana, kama tumetenda dhambi iondoe kwetu, ha hatutaki kuwa hivyo Bwana, si kusudi letu, na tunatambua ya kwamba tunaishi katika njia yenye ngiza la kutisha. Kama tulivyosema hapo mwanzo, tunapanda mlimani kupitia sehemu zilizoparuzika, mkondo wenye utusisi mbali, tunabeba taa, jalia tuioni njia hatua kwa hatua tunapotembea sasa, hata tutakapokutana kama safari ya msafiri, hata mwishowe takapofika juu ya kile kilima. Tuongoze ehe, mchungaji Jehova mkuu, tuongoze kwa roho wako, nasi tunajua ya kwamba tuko mbali na kipeo, lakini tunaangalia tulikotolewa, kile kipeo halisi, nasi tunamtumainia yeye. Tupeleke tu kwake, Bwana, tujalie Bwana waponya watu wote walio wagonjwa hapa Bwana, limdzania ya kwamba yeye amepigwa na kuteswa, bali yeye alijeruhiwa kwa makosa yetu. Kipeo cha Mungu kilipigwa na yeye alijeruhiwa kwa makosa yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa. Waponywa wagonjwa Bwana katika uwepo wako wa uungu. Sasa tunapojua ya kwamba wewe huko hapa, visakasi nafsi zetu, mioyo yetu kutokana na uovu wote mawazo mabaya yote, mazungumzo mabaya yote, mambo yote mabaya tutakase. Nasi tunaomba Baba ya kwamba utayaponya magonjwa yetu na atujalie tuondoke your, hapa tukijisikia ya kwamba sisi ni watoto wako waliotakaswa, na huku damu ikiwa juu yetu tunanena kupita, kupita katika damu neno, tujalie Bwana tunaomba katika jina lake Yesu Kristo, Amen. God, Baba Mungu juu ya hizi leso, sikie mafuta presence, kwa uwepo wako Bwana, popote tukapowekwa juu ya mwili wowote wa mgonjwa jalia waponywe, na chochote kile, kama kuna nyumba iliyovunjika mali fulani itengeneze Bwana. Ewe mchongaji mkuu, tujalie Bwana, tufinyage na utufanye wana na mbindi za Mungu. Tunaamini ya kwamba bibi harusi anafanyiwa matayarisho ya mwisho, atapigwa atolewe kutoka katika dhehebu nzima kwa jumla, na ndipo yale mavuno makuu yatakapo kuwepo hapa. Hadi wakati huo, Bwana wape afya na furaha, wakutumikie wewe, katika jina alake Yesu, amina. Huenda ikanilazimu kurarua wachache na namna hii mbali, nitapata kipeo mojawapo ya siku hizi, niki kiweka moja kwa moja katika neno hili. Hiyo ni kweli, Yesu alisema hivyo, watu wote watajua ya kwamba ninyi ni wanafunzi wangu mkipendana ninyi kwa nini? Tunapaswa kupendana sana